พฤษภาคม 01, 2024, 03:38:37 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  มุมสบาย สไตล์รัตบางนา
| |-+  พูดคุย-สอบถาม ( รายงานตัวสมาชิก ) (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  สวัดดีครับสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัดดีครับสมาชิกใหม่รายงานตัวครับ  (อ่าน 1634 ครั้ง)
tiger-LPDR.
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 03:04:46 pm »

สวัสดีครับ สมาชิกไหม่สดๆร้อนรายงานตัวครับ
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 01:55:15 am »

ยินดีต้อนรับครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
tiger-LPDR.
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 11:44:42 am »

ยินดีต้อนรับครับ
สวัสดีอีกครั้งครับ ผมชื่อ เสือครับ ตอนนี้ทำงาน อู่ย สปป.ลาว (บ.รับเหมาก่อสร้าง ของไทย) อู่ยมานาน เกือบ10ี จะว่าไป ก็ยังมือไหม่ครับ เริ่มก็เป็นไก่ พม่าเลย นายช่างที่รู้จักกันแกเริ่มกอ่น(คนเชียงไหม่) เห็นเข้าท่าดีเลยหัดเลี้ยงบ้าง หาความรู้จากในเน๊ตนี่ละคัรบ จนไปเจอเรื่อง ยา กับ วิตามิน ในเว๊บ ของคุณรัต นี่ละทำให้ผมสนใจเรื่อง ไก่ไซง่อน มาตลอด แต่ไปถามใคร เขาก็บอกว่า โอ้ย มันช้าบ้าง โง่บ้าง ไปหามาลองเลี้ยงปล้ำดู แห่ะๆโดนต้มทั้งไก่ทั้งคน หมดไปหลายพัน ไม่เป็นรัย ยังมีความหวังอู่ย ก็เว็บนี้ละครับ อยากใด้มาก แต่ดันติดปัญหา ว่าตอนนี้ผมทำงานอู่ยใกล จากด่าน ตม.ช่องเม็ก มาทางแขวง อัตตะปือ สปป.ลาว ไปกลับร่วม 600 กม. แล้วอาจจะเลือกไก่ เพราะต้องออกหน้างาน รวมทั้งไปโอนเงินหรือลำบากเวลาไปรับไก่ ผมจึงมีคำถามครับ
1.สมมุติว่า ผมจะจองไก่ เป็น ไซส์ 800-900 เป็น ตัวผู้ 3 เมีย 3 ผมจะส่งเงินจองล่วงหน้าใด้มั้ยครับ และการส่งไก่ เป็นวันที่ 15-16 เดือน 4 ปี 2557 หรือ ปีไหม่ 1/1/2558 แบบนี้ใด้ป่ะครับ เป็นกรณีสมมุตินะครับ 
  ปล.บ้านแฟนอู่ยแขวงคำม่วน สปป.ลาว ตรงข้าม จังหวัด น.ครพนม ข้ามไปมาใด้ดวกมากครับ
  วันนี้รบกวนแค่นี้ครับ อ๋อ อ่านเรื่อง ใอ้หว่างแล้ว นำ้ลายใหล ชอบโหดๆแบบนี้แหละครับ แม่เจ้า ชีวิตนี้จะใด้กะเขาซักตัวมั้ยนี่ ก
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 03:02:24 pm »

ถ้าเป็นปกติจองล่วงหน้าเป็นเวลานานๆจะไม่ค่อยรับจองครับ

ถ้ากรณีพิเศษจริงๆจัดให้ได้ครับ
ยินดีครับ   เห็นใจว่าอยู่ไกลครับ
ิมีไรก็ถามได้ครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
หน้า: [1] พิมพ์