เมษายน 29, 2024, 03:59:49 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  เอามาเตือนสติอีกครั้งเพราะช่วงนี้เห็นง่อน100เทียมระบาดกันเยอะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาเตือนสติอีกครั้งเพราะช่วงนี้เห็นง่อน100เทียมระบาดกันเยอะครับ  (อ่าน 2594 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: เมษายน 24, 2013, 01:42:52 pm »

http://www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=455.0

รายละเอียดตามนี้เลยครับ

มาเล่าเตือนสติอีกครั้งครับ
เพราะช่วงนี้  เห็นในท้องตลาดเอาไก่ถอดขนแต่งขนมาเร่ขายเป็นง่อน  100  กันเยอะครับ(ทั้งๆที่ผมดูอย่างไรก็ไม่ใช่ง่อนความเห็นส่วนตัว)
ต้องระวังครับ  
ไม่ได้ออกมาบอกว่าเพื่อต้องการง่อน100แท้ๆจะต้องมาซื้อไก่กับผมเจ้าเดียวนะครับ   เพราะถึงผมจะไม่ออกมาบอกทุกวันนี้ก็มีไก่ง่อน100ไม่พอจะขายอยู่แล้วครับ
ที่ออกมาบอกเพราะหวังดีครับ   บางคนใจร้อน  อยากได้ง่อนมากๆๆๆ  พอดีเปิดไปเจอไก่แต่งขนที่เค้าอ้างว่าเป็นง่อน  100  ก็รีบซื้อมาทันที่
เลยออกมาเตือนสติครับ   จะซื้ออะไรใจเย็นๆดูให้ดีเสียก่อนนะครับ

ถ้าจะดูง่อนไม่ใช้ดูแค่ไก่ไม่มีขนอย่างเดียวนะครับ
จะดูง่อน  100  แท้  ต้องดูทั้งตัว  ดูต้องแต่หัวจรดเท้าเลยครับ
ทั้งแข้งขา  เกล็ด  เนื้อหนัง  กล้ามเนื้อ  โครงสร้าง  น้ำขน  หน้าตา  ปาก  ดวงตา  ปีก  กระดูกส่วนต่าง  ฯลฯ
ดูง่อน  100  ต้องดูทั้งตัวนะครับ
ออกมาเตือนสติอีกครั้งครับ
(ถ้าเจ้าไหนที่ขายง่อนของแท้มาอ่านเจอก็คงไม่เดือดเนื้อร้อนใจเท่าไร  แต่ถ้าเจ้าไหนเป็นง่อนเทียมแต่งขนมาหลอกขายคนอื่นมาอ่านเจอคงเดือดเนื้อร้อนใจแน่นอนครับ  55555)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2013, 12:26:05 pm »

ง่อน 100  แท้ๆๆๆ  ที่ผมเลี้ยงมาเป็นสิบๆปี
ที่อื่นๆเป็นอย่างไรผมไม่รู้แต่ที่ผมเล่นง่อนแท้ๆมา   ง่อน 100  น้ำหนักเต็มหนุ่มไม่เคยต่ำกว่า 3.2-3.3  สักตัวครับ
ที่ผมเลี้ยงๆมาส่วนมากก็มีตั้งแต่  3.3 ยัน 4 โลกว่าตอนเต็มหนุ่ม  ยิ่งตอนเป็นลูกถ่ายไม่ต้องพูดถึงครับ  4 โลกว่าเกือบทุกตัวครับ
ไม่เคยเจอง่อน 100  แท้ๆๆๆๆเต็มหนุ่มรอยเล็กกว่า 3.2  โลเลยครับ
ที่เลี้ยงมาง่อน 100  คิดเป็น  %  ที่เคยเจอมา
น้ำหนักอยู่ช่วง  3.2-3.3  โล  ประมาณ    9  %
น้ำหนักอยู่ช่วง  3.4-3.7  โล  ประมาณ   50  %
น้ำหนักอยู่ช่วง  3.8-4โลกว่า  ประมาณ   40  %

และอีก 1  %  ที่เหลือ  คือ  คือพวกน้ำหนักต่ำกว่า 3  โล  ส่วนมากจะเป็นง่อนป่วยตอนเด็กๆและพวกง่อนแคระเลี้ยงเท่าไรก็ไม่โต
พวกนี้ไม่มีความเก่งอยู่แล้วครับ  เพราะกระดูกไม่ได้  โครงสร้างไม่ดี  ลำไม่มีทางโตแน่นอนครับ  ไม่มีทางเลี้ยงตีได้แน่นอนครับ

ขนาดลูกผสมที่บ้าน  แค่พวกลูก 50/50  ยังรอยแทบไม่ต่ำกว่า 2.8-3.0  โลเลยครับ

เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ  เล่าประสบการณ์การเลี้ยง  ง่อน 100  มาเป็นสิบๆปี  ง่อน100แท้ๆๆที่ผมเจอมาจะเป็นตามนี้ครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
หน้า: [1] พิมพ์