มีนาคม 19, 2024, 09:48:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  ตัวยาสำหรับท่านที่ไก่เป็น คอดอก คอค๊อก คอเหนียว ท้องเสีย เอามาให้ชมครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวยาสำหรับท่านที่ไก่เป็น คอดอก คอค๊อก คอเหนียว ท้องเสีย เอามาให้ชมครับ  (อ่าน 46265 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:20:12 am »

ตัวยาสำหรับท่านที่ไก่เป็น คอดอก คอค๊อก คอเหนียว ท้องเสีย เอามาให้ชมครับ
พอดีมีพี่ท่านหนึ่งแนะนำมาครับ  บอกว่าดี  ใช้หายไวหายขาด ได้ผลชัวร์ครับ
วันนี้เลยเอารูปมาให้ชมกันครับ

ตัวยานะครับ(ดูมาจากฉลากยาครับ)
ชื่อ  บี เอส  เมจิค พลัส
ปัญหาเรื้อรัง
สรรพคุณ  รักษา
คอดอก   คอเหนียว  คอฝ้า  คอค๊อก  สารพัดที่เกี่ยวกับคอและปากครับ  และท้องเสีย  
"เหนือความขาดหมาย  เหนือคำบรรยาย"
ชะงัด บี  เอส  เป็นผู้ทำลายคอดอก  ที่เป็นปัญหาเรื้อรังของไก่ชนมายาวนาน  เราทำได้แล้ว
และพัฒนาอย่างต่อเนื่อง  เพื่อขจัดการดื้อยาเราจึงพัฒนาเป็นยาตัวใหม่  คือ  บี  เอส  เมจิค  พลัส
(เพิ่มมลขลังในการรักษา)  เพียง  1  เม็ด  ก่อนหรือหลังอาหารเป็นเวลาไม่เกิน  5  วันเห็นผล

บี.เอส.เมจิค  พลัส  ปรับปรุงใหม่

เป็นยาที่ผลิตในต่างประเทศ  ตัวยาไม่เป็นผลเสียกับไก่  ได้ผลแน่นอน

สรรพคุณ :  รักษาเกี่ยวกับระบบทางเดินอาหารและทางเดินหายใจ  ทางเดินอาหารเช่น  ท้องเสีย
ทางเดินหายใจเช่น  ไก่คอดอกหรือค๊อก  คอเป็นฝ้า  คอดัง  หรือมีน้ำลายมากๆในลำคอ

การให้ยา  :  ตัวละ  1  เม็ด  ต่อ  วัน  ให้ครั้งละ  1  เม็ดจนกว่าจะหายได้ผลแน่นอน
ป้อนลงในลำคอไก่และกรอกน้ำตามมากๆ

การเก็บรักษายา  :  ห้ามโดนแดดและความชื้น

ตัวนี้เค้าว่ากันว่าดีครับ  เป็นยาที่ควรแนะนำต่อ  หาซื้อได้ตามร้านขายยาไก่ใกล้บ้านท่าน
หรือถ้าท่านใดหาซื้อไม่ได้จริงแนะนำ  หาซื้อได้จาก  ทางพี่  จิระ  ครับ
ถ้าท่านใดสนใจ  ลองสั่งพี่เค้าได้โดยตรงเลยครับ
ชื่อพี่  จิระ  0899333729  อยู่สระแก้ว
ตอนนี้ผมก็ลองสั่งมาหนึ่งกล่องถ้าใช้แล้วเป็นอย่างไรจะมาบอกต่อครับ

พี่เค้าส่งให้ทางไปรษณีครับ
ค่ายาพี่เค้าบอก  ตกอยู่ที่ประมาณ  กล่องละ  600  บาทราคานี้ไม่รวมส่งครับ  ถ้าซื้อแยกเม็ดก็คิดอีกราคาครับ
  1  กล่อง  600  บาทได้  50  เม็ดครับ

ฉลากยาที่ผมลงโชว์เป็นฉลากยาตั้งแต่ปี  2546  แล้วนะครับ  ยาตัวนี้ใช้กันมาเป็น  10  ปีแล้วครับ

*  (64.57 KB, 640x480 - ดู 2123 ครั้ง.)

*  (46.41 KB, 640x480 - ดู 1846 ครั้ง.)

*  (54.87 KB, 640x480 - ดู 1506 ครั้ง.)

*  (54.91 KB, 640x480 - ดู 1201 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:27:06 am »

มาดูรูปกล่องจริงแบบเต็มๆครับ

สำหรับท่านที่จะซื้อหาซื้อได้ตามร้านขายยาไก่นะครับ (ไม่ต้องติดต่อมาทางผมนะครับผมก็ไม่มีขายครับ )
หรือถ้าท่านใดหาซื้อไม่ได้จริงๆก็ซื้อได้จากพี่  จิระ  เลยนะครับ
ชื่อพี่  จิระ  0899333729  อยู่สระแก้ว

พี่เค้าส่งให้ทางไปรษณีครับ
ผมก็ซื้อจากพี่เค้าเหมือนกันครับ  โทรหาพี่เค้าได้โดยตรงเลยครับ (ไม่ต้องโทรผ่านผมนะครับ ใครจะซื้อติดต่อกันเองโดยตรงเลยครับ )

*  (56.06 KB, 640x480 - ดู 1095 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 01:35:53 am »

ที่ฉลากยาเขียนว่า  ส่วนใหญ่ใช้ไม่เกิน  5  วัน  หายครับ
และผลการทดสอบ  ส่วนใหญ่หายกันที่  3-4  วันครับ

และครั้งที่แล้วที่ผมสั่งมา  และได้แจกจ่ายไปให้หลายท่านได้ทดลอง  ใช้แล้วเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ช่วยมาบอกต่อกันบ้างนะครับ

ของผมตั้งแต่ได้ยามาอยู่กับตัว  ไม่มีไก่ตัวไหนเป็นคอดอกคอดังคอค๊อกให้เห็นเลยครับ  555  ของเค้าดีจริงๆๆแค่มีติดซุ้มไก่ก็ไม่เป็นคอดอกคอดังเลย(555ไม่รู้เกี่ยวกันไหม )

โจเชียงขวัญ
Jr. Member
**

899624873
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2013, 06:50:25 pm »

ที่ฉลากยาเขียนว่า  ส่วนใหญ่ใช้ไม่เกิน  5  วัน  หายครับ
และผลการทดสอบ  ส่วนใหญ่หายกันที่  3-4  วันครับ

และครั้งที่แล้วที่ผมสั่งมา  และได้แจกจ่ายไปให้หลายท่านได้ทดลอง  ใช้แล้วเป็นอย่างไรกันบ้างครับ  ช่วยมาบอกต่อกันบ้างนะครับ

ของผมตั้งแต่ได้ยามาอยู่กับตัว  ไม่มีไก่ตัวไหนเป็นคอดอกคอดังคอค๊อกให้เห็นเลยครับ  555  ของเค้าดีจริงๆๆแค่มีติดซุ้มไก่ก็ไม่เป็นคอดอกคอดังเลย(555ไม่รู้เกี่ยวกันไหม )

น่าลองครับ....
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2013, 10:14:24 am »

น่าลองครับ....

ถ้ามีอีกจะมาแบ่งให้ใช้ครับ

prasert
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 05:40:25 pm »

ขอบคุณครับพี่สำหรับน้ำใจ ที่แบ่งยามาให้ลอง ได้ผลประการใดจะแจ้งให้ทราบครับ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 09:45:40 am »

มาแจ้งผลการใช้ครับ
ตัวยาตัวนี้ผมได้ลองใช้แล้วครับใช้ได้ผลดีครับ
พวกคอครอก  คอดอก  คอดัง น้ำลายเหนียว  และสารพัดเกี่ยวกับคอครับ
ได้ทดลอง 3  ตัว  แบบคอดอกไม่ลงหลอดลม 1 ตัว   คอดอกในหลอดลมและในลำคอ 1  ตัว  และพวกคอครอกคอดังเรื้อรังที่เป็นมานาน
ผมใช้แบบ
ใช้ติดต่อกันเลย  ให้กิน 5 เม็ด ทุกวัน วันละ 1  เม็ด
ไก่เริ่มดีขึ้น  หลังจากให้กินยาไปจนหมด 5 เม็ด  เว้นไปอีก 4-5 ไก่เริ่มปกติดีทุกอย่าง
ลองปล้ำดู  ไม่มีหอบ คอไม่ดัง น้ำลายไม่เยอะ  ปล้ำได้เต็มอันเหมือนไก่ปกติ

แบบที่ลองใช้  แบบ 5 เม็ดเหมือนกัน  แต่จะให้กินวันเว้นวัน ก็ได้ผลเช่นเดียวกันครับ
ไก่เริ่มดีขึ้น  หลังจากให้กินยาไปจนหมด 5 เม็ด  เว้นไปอีก 4-5 ไก่เริ่มปกติดีทุกอย่าง
ลองปล้ำดู  ไม่มีหอบ คอไม่ดัง น้ำลายไม่เยอะ  ปล้ำได้เต็มอันเหมือนไก่ปกติ

สำหรับตัวที่เป็นในหลอดลม
ได้ใช้แล้ว ดอกในลำคอหายหมด  และปริ้นหลอดลมออกมาดูก็หายเหลือฝาในหลอดลมหน่อยๆครับแต่ก้ดีกว่าเก่าเยอะ  ไม่หอบไม่ครอกคอไม่ดังเลยเลยหลังใช้ยา
ถ้าปล่อยไว้ก็คงหายหมดครับ

สรุปสำหรับตัวผมที่ลองใช้ดูนับว่าใช้ได้ผลดีครับ

หน้า: [1] พิมพ์