เมษายน 26, 2024, 07:57:06 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  แบ่งขาย ง่อน 100 ตอนนี้ไก่มาแล้วนะครับไซร์ 800-900 ครับ ติดตามได้หน้า 2
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งขาย ง่อน 100 ตอนนี้ไก่มาแล้วนะครับไซร์ 800-900 ครับ ติดตามได้หน้า 2  (อ่าน 25139 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 03:25:48 pm »

แบ่งขาย ง่อน 100 ไซร์ 3-4 เดือน เปิดรับจองรับโอนเงินแล้วครับ
รับจองตั้งวันนี้เลยครับ  ไก่จะมาช่วง  28  ครับ
ใครจองก่อนมีสิทธิเลือกไก่ก่อนนะครับ
ตอนนี้ที่มีชัวร์ๆไซร์  ตัวละ  800  บาทไม่รวมส่งนะครับไซร์อื่นๆต้องดูวันที่ผมไปจับไก่ครับ
โอนเงินก่อนมีสิทธิเลือกก่อนครับ   ใครคิดว่าเอาชัวร์  โอนเงินได้เลยครับ
โทรหาผมทั้งก่อนโอนเงินและหลังโอนเงินนะครับ

ประกาศ ง่อน 100 ไซร์ 3 เดือนขึ้นไป จะขึ้นมาช่วงสิ้นเดือนนะครับ
เป็นพวกสาย 19 ยกบ้าง (พิมพ์ไม่ผิดครับ สาย 19ยกของรัตบางนา)
สายง่อนนอกผสมสายเชิง
สายง่อนโบราณผสมสายเชิง
และง่อน100 สายอื่นๆของรัตบางนา
คาดว่าจะจับขึ้นมาประมาณ 60 ตัวครับ

ประมาณสิ้นเดือนเจอกันครับ
ช่วงนี้ก็ ขายแบบพอเรียกน้ำย่อยไปก่อนครับ เพราะตอนนี้ไก่จะหมดบ้านแล้วครับ ตอนนี้เหลือแต่พ่อแม่แล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2012, 08:34:12 pm โดย ratbangna » บันทึกการเข้า

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 03:26:55 pm »

สำหรับท่านที่โทรมาถามกันว่ากลัวจะตามซื้อไม่ทัน ให้ช่วยระบุวันที่หน่อย จะได้เก็บเงินไว้ทันครับ ก็จัดไปครับ
เอาเป็นว่าบอกในบอร์ดเลยแล้วกันนะครับ 

คาดว่าผมจะลงไปเอาไก่ประมาณ วันที่ 27-28 กรกฏาคม 2555
และพักคลายเหนื่อยประมาณ 2-3 วัน เพื่อบำรุงและฉีดวิตามิน และดูความสมบูรณ์
คาดว่าจะเปิดขายวันที่ 30-31 กรกฏาคม 2555 ครับ
แต่จะลงรูป เวลาไหนก็ยังระบุไม่ได้ครับ ต้องตามดูเอานะครับ
เพราะไม่รู้วันนั้นจะลงขายเมื่อไร ต้องดูเวลาว่างก่อนนะครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 03:28:23 pm »

ไซร์เล็กมีแต่สายรัตบางนานะครับ

ถ้าจะเอาของฟาร์มนั้นฟาร์มนี้  จะเอาสายฟาร์มไหนต้องไปติดต่อของซื้อจากฟาร์มนั้นโดนตรงเลยครับ
เพราะรัตบางนา  ขายแต่สายรัตบางนา  ครับ

silenknight
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 10:28:36 pm »

คุณรัตครับช่วยติดม่าง่อนมาสักตัวสองตัวได้ไหมครับ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 08:38:37 am »

ได้ครับ   แต่ไซร์ไหนดีครับ

kamolchai-ha
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:50:54 pm »

ผมกมลชัย ครับ ฝากคุณรัต ดูชุด 19 ยกให้ด้วยนะครับ ไซร์ 500 ผู้ 1 เมีย 1 ขอสีขาวหรือเทาอ่อนๆๆ เกล็ดแข็งเด็ดๆๆสวยๆๆ ขอบพระคุณครับ
Mr.arm
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2012, 08:48:57 pm »

พี่รัต ครับ ถ้าช่วงต้นเดือนของ่อน 100 ตัวผู้ 1 ตัวน่ะครับ เอาแบบเนื้อหนังง่อนโบราณแต่เชิงร่วมสมัยเลยน่ะครับพี่ชาย
เอาแบบหน้าโหดๆหนังโตมาแบบแรดเลยยน่ะ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 09:47:34 am »

ได้ครับทุกท่าน  อีกประมาณ 7-8 วันเตรียมตัวเลือกได้เลยครับ
จะมาลงรูปให้ดูให้เลือกครับ
สำหรับเมื่อผมลงรูปให้ดูแล้ว  สำหรับท่านที่จองตัวนั้นตัวนี้  ขอโอนเงินภายใน  24  ชั่วโมงครับ  ผมถึงจะล็อคไว้ให้   ไม่รับจองปากเปล่าครับ(ตามกฎของรัตบางนาครับ)
และให้มาเอาไก่  หรือ  ผมส่งให้ภายในไม่เกิน  5  วันครับ  นับจากวันที่โอนเงินจองครับ
ไม่รับฝากเลี้ยงไว้ก่อนครับ   ไม่มีที่ขัง 
ถ้ามาเอาไก่เกินวันที่กำหนดนัด  อาจจะไม่มีไก่ให้โดยไม่มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า  คืนเงินอย่างเดียว
แต่สำหรับท่านที่ผมต้องโอนคืน ATM  (จะมีการหักค่า  ทำเนียม 25-30  บาท  ต่อครั้ง)

kamolchai-ha
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 04:05:38 pm »

แจ้งล่วหน้าผมจะขอเข้าไปรับเองกับมือครับเช่นทุกครั้งครับ
Tonkhao
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 10:26:23 pm »

สวัสดีคับผมสมาชิกใหม่ อยากลองเลี้ยงง่อนสายของพี่ดูเหมือนกันคับจะรอช่วงสิ้นเดือนคับขอบคุนคับ
silenknight
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 02:24:28 pm »

คุณรัตครับช่วยติดม่าง่อนมาสักตัวสองตัวได้ไหมครับ
สัก 5-6เดือนครับคุณรัต
lokmud
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 03:13:08 pm »

มีที่ผมสั่งไว้ไหมคับ
chaowalit
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 04:30:27 pm »

เอาง่อนตราดติดมาให้ผมด้วยนะครับ2คู่
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 10:07:31 pm »

รับทราบครับทุกท่าน

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 09:20:35 am »

ตอนนี้รับจองและโอนเงินแล้วนะครับ
ใครจะให้ล็อคไว้เลยก็โอนเงินได้เลยนะครับ
กำหนดทุกอย่างเหมือนที่ลงไว้เลยครีบ
โอนก่อนมีสิทธิเลือกก่อนครับ
ใครโอนเงินก่อนผมจะให้เลือกตามลำดับนะครับ
ตอนนี้ที่มีแน่ๆตัวละ  800  บาทไม่รวมส่งนะครับส่วนมากจะเป็น  สีขาว  กับสีดำๆ  และสีขาวเทาๆครับ  (ส่วนสีอื่นๆนอกเหนือจากนี้ไม่ชัวร์ว่ามีไหมครับ)
ส่วนไซร์อื่นๆราคาๆอื่นยังไม่ชัวร์นะครับว่ามีไหมแต่แน่ไซร์ตัวละ  800  บาทมีแน่นอนครับ

ใครเอาชัวร์โอนเงินเลยมีสิทธิเลือกก่อนนะครับ

เป็นพวกสาย 19 ยกบ้าง (พิมพ์ไม่ผิดครับ สาย 19ยกของรัตบางนา)
และง่อน100 สายอื่นๆของรัตบางนา

มีสายพันธุ์ให้เลือกตามนี้   ทุกตัวสายรัตบางนาทั้งหมด
ถ้าใครจะระบุเจาะจงสายพันธุ์ของฟาร์มไหน  แนะนำให้ซื้อฟาร์มที่ท่านต้องการดีกว่าครับ
แต่ถ้าท่านอยากได้สายรัตบางนา  ค่อยมาซื้อที่นี้ครับ

พ่อพันธุ์แม่พันธุ์  ไม่ว่าผมจะซื้อมาจากฟาร์มไหนง่อนนอกหรือง่อนใน ผมเบื่อแล้วครับไม่อยากจะทำเหมือนฟาร์มอื่นๆต้องมานั่งบอกว่าเป็นสายพันธุ์ของฟาร์มใหญ่ๆ  เอาชื่อสายพันธุ์มาขาย   เพราะส่วนมากเมื่อก่อนจะเจอบ่อยมาก  โทรมาถามมีสายซีพีไหม เอาลูกที่เกิดจากพ่อแม่ซีพีแท้ๆเลยนะ
ลองถามตัวเองดูว่าท่านอยากได้ไก่จากฟาร์มนั้นๆหรือท่านอยากได้ไก่สายพันธุ์จากฟาร์มใหญ่    

ต่อไปจะขายความเป็นรัตบางนาอย่างเดียวแล้วนะครับ
ผมมีทั้งหมดและครับทั้งง่อนในประเทศและง่อนนอกประเทศจากเวียดนามแท้ๆ  ของให้เป็นไก่ที่กัดบ่าตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ผมหามาสะสมทั้งหมดเลยครับ
ของให้เป็นตัวเก่งๆ เก่งจริงๆ  ผมเอามาลงทำสายพันธุ์รัตบางนาทั้งหมดและครับ

ต่อไปจะมาสั่งเจาะจงเชื้อของฟาร์มนั้นฟาร์มนี้  ผมไม่ขายและนะครับถึงผมมีก็ไม่ขายครับ(ถ้าจะขายก็ราคาฟาร์มใหญ่แล้วครับ)   ถ้าท่านจะมาซื้อเพื่อต้องการสายพันธุ์ฟาร์มใหญ่  ก็ไปซื้อฟาร์มใหญ่ครับ
แต่ถ้าท่านจะซื้อเพื่อต้องการไก่เก่งสายรัตบางนา  ค่อยติดต่อมาครับ  

อย่างลืมนะครับ  ที่นี้มาแต่สายรัตบางนา    ถ้าอยากได้สายรัตบางนา  ค่อยติดต่อมาครับ  แต่ถ้าอยากได้ไก่สายพันธุ์ฟาร์มอื่นก็ติดต่อฟาร์มอื่น

ของผมมั่นใจว่าพ่อแม่ที่ผมใช้ทุกตัว  ของดีมีคุณภาพทุกตัว  ไม่มีคัดมั่วๆมาทำพ่อแม่พันธุ์พันธุ์   การเพาะพันธุ์  พ่อแม่พันธุ์ทุกตัวต้องมีสายเลือดที่ดี  เลือดนิ่ง  เชิงเดียวที่เพาะคือ  ตีตัวไล่บ้อง  (เชิงอื่นๆไม่เคยเพาะ)  ถึงเป็นพม่าก็ต้องมีตีตัวตีซอกไล่บ้องอยู่ครับ
การเพาะ  ใช้  พ่อ  1  ตัว  ต่อแม่  1  ตัว  เท่านั้น  ครับ
และผมจะเอาพ่อแม่พันธุ์มาจากไหน  จะง่อนจากฟาร์มใหญ่ หรือง่อนแท้จากเวียดนาม  แต่มาอยู่กับผม  เป็นสายรัตบางนาทุกตัวครับ

ต่อไปรัตบางนา  จะมีแค่สายพันธุ์  ง่อน  100   ตามนี้เท่านั้นนะครับ
สาย  59 (ถ้าเป็น ง่อน  100  สาย 59  ตัวเมียเลือดเข้มไม่ขายขายเฉพาะตัวผู้เท่านั้น)

เว็บรัตบางนา  มีแต่ง่อน  100  สายรัตบางนาขายเท่านั้น  ถ้าอยากได้สายอื่นๆที่ไม่ใช้สายรัตบางน  กรุณาติดต่อที่ฟาร์มอื่นๆครับ
ถ้าอยากได้  สายรัต  บางนา  ติดต่อได้  09.00 -  20.00  น.  ได้เลยครับ

[/quote]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2012, 10:14:16 am โดย ratbangna » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์