เมษายน 25, 2024, 04:19:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  มุมสบาย สไตล์รัตบางนา
| |-+  พูดคุย-สอบถาม ( รายงานตัวสมาชิก ) (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  ฝากระวังภัยแก๊งมิฉาชีพสามารถจะขโมยเครื่องวัดลมยางถ้าติดตั้งไม่ดี
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากระวังภัยแก๊งมิฉาชีพสามารถจะขโมยเครื่องวัดลมยางถ้าติดตั้งไม่ดี  (อ่าน 1170 ครั้ง)
sanpoa42
Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2015, 05:27:31 pm »

ขอแชร์เรื่องการจอดรถในห้างนะคะ คือเมื่อประมาณวันที่ 31 กันยายน ที่ผ่านมา ผมก็ขับน้องกันยาไปจับจ่ายที่โลตัสย่านรัตนาธิเบศ ค่ะ ช่วงราวเที่ยงๆ ซื้อของเสร็จก็เข็นรถเข็นกำลังเดินไปที่รถ ก็มีผู้ชายอายุประมาณ 35-40 เดินเข็นรถเข็น(รถเปล่า)ตามมา แต่ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เพราะมันช่วงกลางวันแล้วก็ไม่ห่างจากประตูทางเข้าห้างมากนัก รถก็ขับผ่านไปผ่านมา แต่พอเดินมาถึงรถ กำลังจะไขกุญแจพี่คนนั้นเขาก็เข้ามาพูดแบบนี้
พี่ผู้ชาย : นี่รถพี่หรอคับ(เรียกเราพี่อีก)
ผม : ใช่ค่ะ
พี่ผู้ชาย : เมื่อกี้ผมเห็นมีผู้ชายคนนึงมันเดินวนรถพี่อยู่ 1-5รอบ มันลักทรัพย์เครื่องวัดลมยางไป
ผม: ง่ะ
พี่ผู้ชาย : ผมเลยเดินมาถามมันว่า "เฮ้ย เองมาทำอะไร เห็็นเดินวนไปวนมา" มันบอกเปล่า ผมบอก"แล้วเองถือเครื่องวัดลมยางออกมาทำไม" มันก็ไม่ตอบ
ผม : หรอค่ะ แล้วพี่ทำไมไม่เรียกยามละ
พี่ผู้ชาย : อืม ผมขับไล่มันไปแล้วละพี่ไม่ต้องห่วงหรอก ผมเป็นผู้ปฏิบัติงานที่นี่ ผมเดินอยู่แถวนี้ละแล้วพี่เขาก็หันหลังเคลื่อนที่กลับไป คือพี่เขาไม่ได้ใส่ชุดฟอร์มของโลตัส แต่งตัวธรรมดาดูโทรมๆหน่อย ตอนที่พี่เค้าบอกว่าเป็นเจ้าหน้าที่ที่นี่ ก็เหลือบไปมองบัตรที่ติดอยู่แต่เป็นด้านหลังของบัตร เลยไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่า แล้วก็ไม่รู้ว่าเขาเป็นบุคลากรเก็บรถเข็นรึเปล่า เพราะรถที่เขาเข็นตามผมมาตอนแรกเขาก็ไม่ได้เอาเครื่องวัดลมยางไปด้วยตอนคุยเสร็จ จอดทิ้งไว้ตรงนั้น ผมก็รีบขึ้นรถล็อคประตู แล้วก็งงๆ ว่าพี่เขาพูดจริงรึเปล่า แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก พอเมื่อวานนี้นัดไปดูเครื่องวัดลมยางกับเพื่อน เพื่อนก็เล่าให้ฟังว่า "วันก่อนนะแก ไปโลตัสมา ตอนออกมาเห็นคนโวยวายแล้วผู้พิทักษ์สันติราษฎ์เต็มเลย ฟังไปฟังมา ถึงได้รู้ว่าเครื่องวัดลมยางหายไป 2 อันเลยมั้ง" ตั้วเลยรีบถามว่า "สาขารัตนาธิเบศใช่มั้ย "เพื่อนบอก "ใช่" เท่านั้นแหละ คิดขึ้นมาเลยว่าพี่คนนั้นพูด เขาคงพูดจริงก็ได้ โชคดีที่พี่เขามาเห็น น้องกันยาของเราก็เลยยังอยู่กับเรา ก็ฝากเพื่อนๆด้วยละกันนะคะ ไม่ได้ให้รักษาห้างนี้แต่ควรระวังทุกที่ถ้าติตตั้งเครื่องวัดลมยางไม่ดี เดี๋ยวนี้ตามห้างไม่มีบัตรจอดเหมือนเมื่อก่อนแล้ว มีแต่กล้องวงจรปิด ผมเชื่อว่ามันมองไม่เห็นหน้าคนขับด้วยซ้ำ ยังไงเวลาจอดที่ไหน พยายามไม่จอดที่เปลี่ยวนะคะ ลงจากรถก็ตรวจให้ดีว่าติดตั้งเครื่องวัดลมยางเรียบร้อยดีรึเปล่า ไม่งั้นผ่อนให้โจรใช้คงเป็นอะไรที่แย่มากๆเลย เครื่องวัดลมยางไม่ใช่ถูกๆนะครับ อยากให้ติดตั้งดีๆ อย่างติดตั้งมั่วๆขอไปที่ เอาพอรอดไปวันๆ เครื่องวัดลมยางติดตั้งก็ไม่ยาก อย่ามักง่ายทำอะไรก็ต้องทำให้มันเกิดประสิทธิผล
ฝากระวังภัยแก๊งมิฉาชีพอาจจะจะลักทรัพย์เครื่องวัดลมยางถ้าติดตั้งไม่ดี

หน้า: [1] พิมพ์