มีนาคม 29, 2024, 05:43:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  มุมสบาย สไตล์รัตบางนา
| |-+  พูดคุย-สอบถาม ( รายงานตัวสมาชิก ) (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกระวังจะโดนมิจฉาชีพหลอกเอาครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกระวังจะโดนมิจฉาชีพหลอกเอาครับ  (อ่าน 1402 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:08:23 pm »

แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกระวังจะโดนมิจฉาชีพหลอกเอาครับ  (ผมของเรียกว่ามิจฉาชีพแล้วกันเพราะถือว่าทำการหลอกลวงคนอื่น)
ช่วงนี้ง่อน 100  เทียมระบาดหนัก  โดนการจับไก่ที่มีเชื้อง่อนผสมอยู่บ้างแต่ไม่ใช่ลูก100มาถอนขน  และขาย
พอซื้อไปจริงๆเจอตัวจริง  จับดูก็รู้ว่าไม่ใช่ง่อน 100แน่นอน  เพราะกระดูกบางโครงสร้างไม่ดี
แถมลูกตี  ไม่รุนแรงจริง  ไม่มีหักไม่มีลำ  

และอีกประเภท  คืออ้างชื่อผม  หรืออ้างชื่อ รัตบางนาเลย  และบอกรู้จักกับผม  สนิทกัน  แบ่งกันผสม
เป็นเหล่าเดียวกัน
ถ้าเจอกรณีนี้  โทรสอบถามผมได้เลยครับ  
สงสัย สายรัตบางนาดังใช่ย่อยเริ่มอาจเหล่ากันแล้ว 555
ถ้าคนไหนสายรัตบางนา  ผมก็จะบอกว่าเป็นเชื้อสายของผม
แต่ถ้าท่านใดไม่ใช่สายของผมและไม่เคยรู้จักผมมาก่อน  กรุณา อย่าแอบอ้างเลยครับผมถ้าลูกค้าตรวจสอบมากับทางผมจริงๆอายเค้าปล่าวๆครับ

เช่น  มีเพื่อนสมาชิกโทรมาแจ้งกับผม  ว่าพอดีเห็นพวกง่อนๆผมช่วงที่ผ่านมาผมไม่ค่อยมีแบ่ง  ก็เลยไปเจออีกเจ้า  ตกลง อยากได้พ่อพันธุ์ง่อน 100  
แบ่งมาในราคา  4000  บาท  บอกว่าเชิงดี  ตีหนัก  ตีหักตีชัก ทุกลำ  เบอร์แข้งลำโตๆๆ  รับประกันทุกตัวตามที่บอก
แต่พอได้ไก่มา  การเป็นไก่   ถอนขนซะงั้น  จับดูเมื่อเทียบกับของผม  ดูรู้เลยเพราะกระดูกคนละเบอร์เลย  แถมเอาไปลองแตะดู  แตะแบบไก่ไม่มีสภาพเลย
ไม่มีลำหักลำชักซะลำ  เชิงก็ไม่มี  กลายเป็นไก่ต้มดีๆนี้เองในราคา 4000  บาท  และการรับประกันก็ไม่เป็นอย่างที่พูด   ตอนนี้ให้ทางลูกค้าลองคุยดูแล้วว่าจะเอาอย่างไร  ถ้ามีความเคลื่อนไหวอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบอีกที่ครับ

การซื้อไก่อย่าใช้เพียงความอยากในการซื้อนะครับ  ควรพิจารณาดีๆนานๆให้ถี่ถ้วน ก่อนตัดสินใจซื้อ  และดูพ่อค้าที่ขายว่าน่าเชื่อถือขนาดไหนไว้ใจได้ขนาดไหน  และสามารถรับประกันตามที่พูดได้จริงไหม  เพราะเห็นเยอะครับพวกพ่อค้าที่พูดเวอร์เกินความจริง  และไก่ไม่สามารถทำได้จริง
 พวกที่พูดเวอร์ๆเกินความจริง  เช่นตีตาแม่นๆ  รับประกันยกมาทุกครั้งต้องโดนตา  ต้องเข้าตาคู่ต่อสู้  อย่างนี้ก็คงเป็นไปได้ยาก  มีหรอบินตีทุกครั้งต้องโดนตาทุกครั้งแค่นี้ก็รู้แล้วว่าพ่อค้าโกหกแน่นอนครับ
หรือบอก  เป็นพวกรำวง  ม้าล่อสั้น หรือพวกม้าล่อ  รับประกัน  ล่อเสร็จจะหันกับมาตบเข้าหูทุกครั้ง  มันจะเป็นไปได้หรอที่จะหันกับมาตบและจะเข้าหูทุกครั้ง  ถ้าจะเข้าหูแม่นๆได้จริงก็ต้องมีจังหวะดีๆถึงจะเข้าได้  ก็คงเป็นไปไม่ได้อีกละที่จะหันกับมาตีจะเจ้าหูทุกครั้งที่ตีนะครับ  (เวอร์เกิน)
หรือพวกที่บอกตีหักตีชักทุกลำ  ก็โกหกอีกอยู่ดี มันก็เป็นไปไม่ได้อีกละ  มีหรอไก่บินตีทุกครั้งคู่ต่อสู้ต้องหักต้องชักทุกครั้ง  ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงบอกได้คำเดียวบินตีคู่ต่อสู้ไม่เกิน 20 ครั้งชนะแน่นอนครับ  เพราะโดนหักลงไปนอนชักสัก 20 ครั้งติดๆก็คงจะประสาทเสียแล้วคงจะตีต่อไม่ได้ในตอนนั้นๆแล้วครับ  และยังบอกว่ารับประกันว่าตีหักตีชักทุกลำอย่างนี้ก็  ไม่มีทางรับประกันได้จริงหรอครับ
ขนาดไก่ผม  มีตีหักตีชักให้เห็นเรื่อยๆ  ผมยังไม่เคยบอกลูกค้าเลยว่าเอาไปแล้วรับประกันว่าตีหักตีชักทุกลำเลยครับ  เพราะถ้าเราพูดอย่างนั้นและเอาไปตีหักตีชักไม่ทุกครั้งที่บินตี  อย่างนี้ก็เสียคนแล้วครับ อย่างผมถือจะคัดมาแล้ว  เคยเห็นมาแล้วว่าตีหักตีชักมา  ก็ยังไม่เคยกล้าบอกว่าไก่ตีหักตีชักทุกลำ  แต่จะบอกว่าเบอร์แข้งโหดลำโตๆแค่นั้นครับ

เพราะถ้าพูดไม่เวอร์เกินความจริงเราก็สามารถรับประกันได้จริงกับลูกค้าทุกๆเจ้าได้ครับ  เน้นไม่พูดเวอร์เกินความจริง  แต่ถ้าลูกค้าเอาไปแล้วตีได้เกินที่เราพูดลูกค้ายิ่งจะประทับใจครับ  แบบว่าลูกค้าตอนเราขายก็หวังไว้ตามที่เราลงขาย  แต่เอาไปลองดูตีได้ดีกว่าที่เราพูด ก็เกินความคาดหมายก็จะประทับใจยิ่งขึ้น
ดีกว่าลงขายเวอร์ ลูกค้าจะหวังสูงเลยตามที่พูดเวอร์ไว้  แต่เอาไปแล้วลองตีดูกับไม่เป็นอย่างที่บอกก็หมดความประทับใจในพ่อค้าเลยครับ

เลยมาฝากเพื่อนๆสมาชิกไว้ด้วยนะครับในการซื้อไก่
และก็ฝากพวกพ่อค้าที่ชอบพูดเวอร์เกินความจริงด้วยนะครับ   ว่าอย่าพูดเวอร์เกินความจริง  ยิ่งพูดเวอร์เท่าไร  ลูกค้าก็หวังไว้สูงเช่นกันครับ  ลูกค้าจะหวังตามที่ท่านพูดเวอร์ไว้ครับ
(มั่นใจว่ามีพ่อค้าหลายๆท่านที่ทำอย่างนี้อยู่จะเข้ามาอ่านกระทู้นี้แน่นอน  เพราะลูกค้าหลายๆท่านที่ผิดหวังโทรคุยกับผมว่าพวกพ่อค้าที่เค้าซื้อๆกันก็จะเข้ามาดูเว็บผมบ่อย และยังอ้างอีกว่ารู้จักกับผมอีกนะครับ  และคงรู้นะครับว่าผมพูดถึงตัวไหนไอ้ตัว  4000 บาทนะครับ)

และอีกอย่างถ้าท่านไม่ใช่สายรัตบางนา  ก็อย่าเอาชื่อรัตบางนาไปแอบอ้างเพื่อขายเลยครับ หรือแอบอ้างว่ารู้จักกับผมเลยครับ  อย่าเอาไปแอบอ้างเพื่อเพิ่มความน่าเชื่อถือให้ตัวเองเลยครับ  ถ้าลูกค้าตรวจสอบมาจริง  รับรองหมดความน่าเชื่อถือทันทีครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:08:52 pm »

ช่วงนี้ของยังไม่แจ้งชื่อ  คนหลอกขายนะครับว่าเป็นใคร  ขอรวบรวมหลังฐานก่อน
แน่หนาเมื่อไรจะมาแจ้งอีกครั้งครับ

เพราะเวลาซื้อขายกัน 2 คน  ถ้าผมรวบรวมไม่แน่หนาพอเดี๋ยว ถ้าพูดไปจะหาว่าผมรู้หรอว่า  เค้าตกลงอะไรกันบ้าง  อันไหนจริงอันไหนไม่จริง
และผมอยู่ตรงนั้นด้วยหรอเวลาเค้าซื้อขายกัน  

เลยมาแจ้งเตือนไว้ครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
หน้า: [1] พิมพ์