มีนาคม 28, 2024, 04:00:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ขายไก่ชนพวกง่อนๆที่ไม่ใช่สายรัตบางนา
| |-+  ซื้อ-ขายไก่ชนง่อนๆ ที่ไม่ใช่สายพันธุ์รัตบางนา
| | |-+  กฏการซื้อ-ขายของห้องนี้นะครับ ขายไก่ง่อนที่ไม่ใช่สายรัตบางนา
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏการซื้อ-ขายของห้องนี้นะครับ ขายไก่ง่อนที่ไม่ใช่สายรัตบางนา  (อ่าน 2618 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 09:56:51 pm »

กระทู้หัวข้อนี้สามารถลงขายพวกไก่ง่อนๆได้อย่างอิสระครับ
แต่ผู้ซื้อต้องพิจารณาเอาเองนะครับ  ระหว่างการซื้อขาย
เว็บบอร์ดนี้  เป็นเพียงพื้นที่ให้ยืมลงขายเท่านั้น  ไม่เสียเงินใดๆ
เว็บไก่ชนนี้ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับการลงขายของทุกๆท่าน
โปรดใช้วิจารณญาณในการติดสินใจซื้อเอานะครับ

ถ้าเกิดการโกง หรือ  อื่นๆ  ที่ทำให้เสียหายกับคนซื้อ
ทางผมผู้ดูแลจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

สำหรับไก่ที่ลงขายในหัวข้อกระทู้นี้  ไม่มีความเกี่ยวข้องใดๆกับทางของผมทั้งสิ้น
ไม่ต้องติดต่อมาทางผม  หรือสอบถามประวัติไก่กับทางผม  ให้ติดต่อกันเองได้เลยครับ

http://www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=1099.0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 12:38:35 pm โดย moc_kaichon » บันทึกการเข้า

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 10:46:53 pm »

พ่อค้าดีๆในเว็บนี้ก็มีเยอะนะครับ
แต่ต้องตัดสินใจดูความน่าเชื่อถือกันเอาเองนะครับ
เพราะบางที่ผมก็ยังซื้อไก่จากพี่ๆน้องๆในเว็บนี้เลยครับ (ซื้อจากลูกค้าประจำ  คุยกันๆนานๆแล้วครับ)
สั่งมา โอนเงิน  ผมได้รับไก่ทุกตัวครับ  ไม่มีปัญหา  ตรงตามที่ตกลงทุกอย่าง

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 11:37:09 pm »

สำหรับพ่อค้าใหม่ทุกๆท่าน  ก็อย่าพึงน้อยใจที่ผมมาโพสอย่างนี้นะครับ
รับรอง  ถ้าเราดีจริง  ของแท้จริง  ค่อยๆสร้างความน่าเชื่อถือไม่นานลูกค้าก็เยอะครับ
เพราะผมก็เคยเป็นตรงจุดนั้นมาก่อน  ตอนเป็นพ่อค้าหน้าใหม่  ค่อยๆสร้างความน่าเชื่อถือไม่นานลูกค้าก็เยอะครับ
ผมถือว่า
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน  ครับ
รับประกันตามที่พูด  ส่งไก่ตามรูปที่ลง คืนเงินเมื่อมีปัญหา  รับประกันตามข้อตกลง ไม่พูดเวอร์เกินไปจนรับประกันไม่ได้จริง
ถ้าลูกค้าสั่งไก่ (โอนเงินแล้ว ติดต่อ ได้ 24 ชั่วโมง)  มีตัวตนชัดเจน  มีการเคลื่อนไหวตลอดให้ลูกค้าเห็นหน้าบอร์ด  แค่นี้ลูกค้าก็เยอะแล้วครับ

และถ้าขายไก่ไปนานๆแล้วหรือมีเว็บเป็นของตนเองก็จะเข้าใจผมครับว่าทำไมต้องออกมาพูดด้วยนะครับ
เหตุผลหลักๆของผมคืนป้องกันการเกิดปัญหากับเพื่อนสมาชิกรัตบางนาให้มากที่สุดครับ  เพราะเดี๋ยวนี้เว็บๆใหญ่ๆก็ยังมีปัญหาให้เห็นให้แก้อยู่บ่อยๆครับ  สำหรับผมรัตบางนาเลือกที่จะป้องกันไว้ก่อนดีกว่ามานั่งแก้ที่หลังครับ

SUNTI FARM.
Newbie
*

รับประกัน ง่อน 100 ลูกนอกนำเข้าของแท้ ทุกตัวที่ลงขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:00:46 pm »

รับทราบครับ เข้าใจตรงกัน ขอบคุณครับ...

😃 กสิกร 3222591944 ถนนสุดบรรทัด สระบุรี สันติ เลิศมงคลไทย
  📞 โทร 095-4747769 085-1810499  SUNTI FARM.
    👍 ----- มุ่งมั่นพัฒนาม้าล่อที่ดี ต้องตีแล้ววิ้ง ต้องวิ้งแล้วตี -----
             ------ ง่อน 100 ลูกนอกนำเข้า ทุกสายพันธุ์ ------
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 09:13:56 pm »

หน้า: [1] พิมพ์