มีนาคม 19, 2024, 09:40:30 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  กระทู้ ยาโด๊ป สูตรรัตบางนา
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ ยาโด๊ป สูตรรัตบางนา  (อ่าน 34203 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:50:26 pm »

ราคายาโด๊ปครับ(ราคาปัจจุบัน 15/03/56) กระทู้มี 4 หน้านะครับอ่านให้หมดนะครับ
1       2  CC  ขวดละ  300  บาท
2       3  CC  ขวดละ  400  บาท
3       4  CC  ขวดละ  500  บาท  
       (จะสั่งขวดเดียว 4 CC หรือ  ขวดละ 2 CC  2 ขวดก็ได้ครับ)
4       9  CC  ขวดละ  1000  บาท
       (จะสั่งขวดเดียว 9 CC หรือ  ขวดละ 3 CC  3 ขวดก็ได้ครับ)
วิธีใช้ยาโด๊ป
ย้ำอีกครั้งการ ใช้ยาโด๊ปนะครับ
เป็น ยาโด๊ป (ไม่ใช้ยาเทพหรือยาเทวดา)

ยาโด๊ป  1 ซีซี สามารถหยดได้ประมาณ 20-25 หยดครับ

การใช้  ใช้หยดให้ไก่กินก่อนเข้าชน 10-15 นาที ใช้หยดใส่ปากประมาณ 1-5  หยด แล้วแต่ปริมาณน้ำหนักไก่ครับ (ห้ามเกิดนี้เป็นอันขาดครับ)ยาจะออกฤทธิ์ หลังจากหยดประมาณ 15 นาที
ยาจะออกฤทธิ์ได้นานประมาณ 25-45 นาที  ใช้ได้ทุกยกครับ
ช่วยทำให้ไก่ขยัน ทั้งบินและตี
เป็นยาที่ช่วยกระตุ้นเส้นประสาท ทำให้ไก่รับรู้และขยับไวขึ้น ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพ เส้นประสาททั้งร่างกายให้มีการรับรู้และสั่งงานได้ไวขึ้น 3-5 เท่าครับแล้วแต่การเลี้ยง

ยานี้สามารถช่วยไก่ที่มีสภาพเท่านั้น เช่นเราตกเป็นลอง แต่ไก่มีสภาพอยู่ จะทำให้กับมาเสมอหรือเป็นต่อได้ครับ(หลายท่านที่เอาจากผมไปใช้ บางที่จากเป็นลองเมื่อหยดยาเสร็จแล้วเข้าไปสามารถเล่นคู่ต่อสู้ที่เดียวม้วนเดียวจมให้เห็นเยอะครับ สำหรับไก่ที่เสมอกันอยู่จะทำให้เป็นต่อ
สำหรับไก่เป็นต่อจะยิ่งทำให้จบเกมเร็วขึ้นครับ
ผลของการใช้ที่ประสบมาจากซุ้มใหญ่ๆที่ซื้อยาผมไปใช้ ทำให้บินดีขึ้นขยันบิน ขยันตี ทำให้ออกแข้งที่แรงขึ้น การหลบหลีกไวขึ้น ช่วยให้อาการเจ็บปวดเบาลง ไก่มีอาการที่ตื่นตัวขึ้น มีความดุขึ้น

ยาตัวนี้เป็นยาบริสุทธิ์ที่ยาโด๊ปตามท้องตลาดขวดละหลายพันบาท ใช้เป็นตัวยาในการผสมลงไปในยาโด๊ปแทบจะทุกยาโด๊ปขวดแพง แต่ของผมเป็นยาโด๊ปตัวบริสุทธิ์ ทำให้แรงกว่า ในการ ออกฤทธิ์ดีกว่า ไม่มีผลข้างเคียงกับไก่ (สำหรับท่านที่ใช้ยาผมตัวเดียวไม่ผสมยาตัวอื่น แต่สำหรับท่านที่เอายาโด๊ปผมไปผสมยาตัวอื่นๆ ก็ผสมได้เท่าที่ผมเห็นมา เอายาผมไปผสมยาตัวอื่นๆจะทำให้ยาโด๊ปตัวอื่นๆมีฤทธิ์เพิ่มขึ้นประมาณ 5-10 เท่าตัว แต่ถ้าผสมไม่เป็น ยาจะแรงเกินทำให้ หยอดไก่แล้วไก่น๊อคยาได้เลยครับ ทางที่ดี ควรใช้ยาผมตัวเดียวพอในการโด๊ปตีหรือปล้ำ  

ที่บอกว่ายานี้ใช้ได้เฉพาะไก่ที่สมบูรณ์และมีสภาพพร้อมเท่านั้น
เพราะว่า
จริงๆมันใช้ได้หมดละครับ จะไก่มีสภาพหรือไม่มีสภาพ
แต่ไก่ที่มีสภาพพร้อมชนนั้น เวลาใช้ ถึงจะขยันบินขยันเดินขยันตีอย่างไรก็ไม่มีปัญหา เพราะสภาพพร้อมชนแล้ว ไม่ทำให้เหนื่อยหรือเกิดการล้าตามมา

แต่ที่บอกว่าไก่ไม่มีสภาพ ห้ามใช้นั้น เพราะ ไก่ที่เราเลี้ยงไม่พร้อมนั้น เวลาไก่ตีมันจะรู้ว่ามันเหนื่อยเมื่อไรล้าเมื่อไร มันก็จะช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับตัวไก่เอง แต่ถ้าเราหยอดยาไปเมื่อไร ยาตัวนี้จะไปกระตุ้นประสาททำให้มันดึงกำลังทั้งหมดที่มันมีมาใช้ทันที่ และเมื่อยาเริ่มหมดฤทธิ์เมื่อไรละ ร่างกายไก่จะล้าเป็น3-5 เท่าตัวที่มันจะเป็น

เลยบอกไว้ก่อนว่ายาตัวนี้เป็นยาโด๊ป ไม่ใช้ยาเทพหรือยาเทวดาครับ
ไม่ใช้ว่าไก่โดนตีจนนอนแล้วไม่มีสภาพและ จะมาหยดยาตัวนี้แล้วลุกขึ้นมาบ้าตี อันนี้เกินไปครับ 5555555    
ยาตัวนี้เหมาะกับไก่ที่พร้อมชนจริงเท่านั้น

ยาตัวนี้ขนาดซุ้มใหญ่ๆที่เดินสายตีแพงที่เทอดไทและบ่อยมาตรฐานใหญ่ๆอยู่ยังต้องมาขอซื้อผมถึงบ้านเลยครับ(แถมมีบอกอีกว่าจะผูกขาดซื้อยาตัวนี้กับผมเจ้าเดียวมีเท่าไรเอาหมดแถมสู้ราคาเต็มที่ แต่ผมไม่ตกลงเพราะผมคิดยังไงผมก็ต้องแบ่งให้เพื่อนสามชิกในเว็บไก่ชนรัตบางนาอยู่แล้ว และแถมพวกที่ซุ้มผมและเพื่อนๆผมที่เดินสายตีอยู่ก็ยังมาเอาตลอดเลยไม่กล้าผูกขาดกับซุ้มใหญ่เท่าไรเดี๋ยวเสียคน555)

และยาตัวนี้ที่ดีที่ซุ้มใหญ่ๆชอบเพราะว่า เมื่อหมดฤทธิ์ก็ไม่มีผลข้างเคียงใดๆทั้งสิ้น ไม่มีสารตกค้างในร่างกาย ไม่มีผลต่อการสืบพันธุ์ ไม่มีผลใดๆทั้งสิ้น ยาหมดฤทธิ์ก็คือหมดไปโดนไม่ทิ้งผลเสียตามมาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:26:20 am โดย ratbangna » บันทึกการเข้า

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 09:54:20 pm »

อย่างที่ผมเคยคุยกับหลายๆคน มาราคาจริงๆเวลาสั่งมาแล้ว จะตกที่หลอดละ 200-300 บาทแล้วแต่ชุด(เฉลี่ยรวมค่าส่งถ้าสั่งน้อยยิ่งแพงสั่งมากๆจะถูกครับ) แล้วแต่ราคาหน้าร้านที่ส่งมาครับ

แต่สำหรับสมาชิกไก่ชนรัตบางนา ผมแบ่งให้ในราคาพิเศษ หลอดละ 150 บาท  ราคานี้ไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ

ค่าจัดส่งจะสั่งกี่หลอดก็ตามค่าจัดส่ง 100 บาททั่วประเทส EMS ครับ

1 หลอด จะมีปริมาณ 20-25 หลอดแล้วแต่หัวหยดของแต่ละท่านครับ
วิธีใช้ ให้ไก่กิน 10-15 นาที ก่อนเข้าชนหรือปล้ำ กินได้ทุกยก ไม่มีผลข้างเคียงใดๆ
แต่ส่วนมากเวลาโด๊ปผมจะใช้แค่ยาตัวนี้ตัวเดียวไม่เคยโด๊ปผสมกับยาตัวอื่น ถ้าเอาไปผามกับยาตัวอื่นๆไม่ทราบเหมือนกันว่าไก่จะเป็นอย่างไร แต่อาจจะเกิดการน็อคยาได้ครับ

ยาของผมเป็นยาหัวเชื้อ บริสุทธิ์ ที่ทางยาโด๊ปยี่ห้อต่างๆต้องเอายาตัวนี้ไปใช้ผสมอยุ่
ก็คิดว่าว่า ระหว่างยาผสมกับยาบริสุทธิ์อันไหนจะดีกว่ากันครับ
แต่รับรองว่าถ้าใช้ยาตัวนี้เพียวๆไม่ผสมกับยาโด๊ปตัวอื่นไม่มีผลข้างเคียงใดๆทั้งสิ้นครับ
ทางของผมก็ใช้ยาตัวนี้เดินสายตีอยู่ได้ผลดีมาก ยิ่งพม่าหรือไก่บินบ่อยยิ่งเห็นผลดี จะเห็นว่าประสิทธิภาพการบิน ยิ่งการยาบินในท้องตลาดยี่ห้อดีๆแพงๆหลอดเป็นพันๆเลยครับ
ประยาตัวนี้เป็นยาช่วงนกระตุ้นระบบต่างๆของร่างกายทุกส่วนครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 09:11:34 am โดย ratbangna » บันทึกการเข้า

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2012, 10:01:18 pm »

ยาโด๊ปตัวนี้ที่ผมเคยบอกจะขึ้นราคา  
แต่ตอนนี้ยังขาย cc ละ  150  บาทอยู่ครับ
เพราะช่วงนี้ผมสั่งยาโด๊ปมาที่หลายร้อยขวดเลยทางใต้ที่ส่งยาให้ผมก็เลยยังเอา cc ละ  150  บาทอยู่ครับ  

ยาตัวนี้เป็นยาที่ทางภาคใต้เขานิยมใช้ในวัวชนกันครับ(แต่ใช้กันเฉพาะกลุ่มจริงๆถึงจะรู้จักครับ  พอดีผมรู้จักกับทางนั้นเขาเลยให้มาทดลองใช้และผลปรากฏว่าดีมากๆ  ผมเลยสั่งซื้อมาใช้เป็นเวลาหลายปีแล้วครับ )

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 01:00:50 am »

ตอนนี้ยาโด๊ปที่สั่งเข้ามาใหม่  ทางที่ผมสั่งมาเขาจัดทำแบบใหม่แล้วครับ
จะมีหลายขนาดเลยครับ
1   ขวดละ    2  CC  ขวดละ  300  บาท
2   ขวดละ    3  CC  ขวดละ  400  บาท
3   ขวดละ    4  CC  ขวดละ  500  บาท
4   ขวดละ    9  CC  ขวดละ  1000  บาท

จากปกติที่ผมสั่งเข้ามาขวดละ  1  CC  อยู่ที่ ขวดละ  150  บาทครับ

พอดีทางนั้นเขาบอกมาว่ามีขนาดใหม่แล้ว ยิ่งปริมาณเยอะราคาก็จะถูกลงครับ

maw
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 05, 2012, 07:25:43 pm »

พี่รัตประมาณเดือนสิ้นเดือนกันยายนผมเอาขนาด 4cc  2ขวดขอราคาพิเศษนะครับพี่เดี๋ยวแจ้งอีกทีผมจะไปเอาเองขอขอบคุณครับพี่ชาย
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 09:30:44 pm »

พี่รัตประมาณเดือนสิ้นเดือนกันยายนผมเอาขนาด 4cc  2ขวดขอราคาพิเศษนะครับพี่เดี๋ยวแจ้งอีกทีผมจะไปเอาเองขอขอบคุณครับพี่ชาย

รับทราบครับ

แดงเถือก
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2012, 07:38:38 pm »

ยาโด๊ป 1 ซี.ซี.ใช้ใด้กี่ครั้งครับ........
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2012, 09:05:29 am »

ยาโด๊ป 1 ซี.ซี.ใช้ใด้กี่ครั้งครับ........

ประมาณ  5  อันครับ

lokmud
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 02:54:51 pm »

สวัดดีคับพี่รัต ขอสั่งยาโด๊ปสูตรรัตบางนาขนาด 9 CC 1 ขวด คับ บอกน้องไว้แล้วคับ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 07:48:49 pm »

สวัดดีคับพี่รัต ขอสั่งยาโด๊ปสูตรรัตบางนาขนาด 9 CC 1 ขวด คับ บอกน้องไว้แล้วคับ

ยินดีครับ

Thanawat
Newbie
*

898049819
« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 10:41:21 am »

พี่รัตจะสั่ง ยาโด๊ป 4  CC  ขวดละ  500  บาท

จะต้องโอนเงินเข้าบัญชี หรือ เก็บปลายทาง   
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2012, 01:11:45 pm »

โอนเข้าบัญชีอย่างเดียวครับ 
และค่าส่งอีก 100 บาทครับ

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 07, 2013, 10:33:29 pm »

แจ้งเพิ่มเติมครับ
สำหรับการเก็บรักษายาโด๊ป
สำหรับการพกพายาโด๊ป  ไม่แนะนำให้พกติดตัวนะครับ  เพราะพกติดตัวทำให้เกิดความร้อนจากการเสียดสีเสื้อผ้ากับร่างกาย
และอุณหภูมิร่างกาย  ทำให้ยาโด๊ปเสียได้เหมือนกันนะครับ

เพราะยาโด๊ปไม่สามารถ  ทนต่อแสงแรงๆได้  และไม่สามารถทนต่อความร้อนได้อุณหภูมิที่เก็บรักษาแนะนำอุณหภูมิต่ำกว่า  30 องศาครับ

อาการยาโด๊ปเสียยาจะมีขุ่นๆขาวๆข้นขึ้นหน่อยนะครับ  ทุกทีจะใสปกติเหมือนน้ำปล่าว

แต่จะมีอีกลักษณะครับเกิดจากการเก็บไว้นาน  จะเป็นสีขุ่นๆจางๆสีชาๆ  (อันนี้ใช้ได้อยู่แต่ประสิทธิภาพอาจจะมากกว่าเก่าหน่อยด้วยครับ)

แต่ผมไม่ได้เป็นคนเห็นเองเลยไม่รู้ว่ายาโด๊ปของแต่ละท่านเป็นอย่างไร ว่าเป็นเพราะเก็บนานหรือเป็นเพราะความร้อน
ถ้าช่วงนี้ยาโด๊ปขุ่นๆขาวๆข้นขึ้นหน่อย ก็ไม่อยากให้ใช้ครับเพราะช่วงนี้  บางที่อากาศร้อนกว่าปกติมากยาโด๊ปอาจจะเสียได้ง่ายนะครับ
และผมไม่เห็นกับตาเลยบอกไม่ได้นะครับ  และนำแนะว่า  อย่าใช้ดีกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 10:35:11 pm โดย ratbangna » บันทึกการเข้า

prasert
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 10, 2013, 06:55:35 pm »

ของเขาแรงจริงครับ วันนี้ลองอีกครั้งครับพี่ หยดเดียว เท่านั้นเอง ไก่นวมผมแทบตาย ครั้งก่อนใช้สองหยด ช็อตครับ (ตัวเดิม)แรงจริงขอบอก
ว่าจะลองให้ไก่มันชิน ยืนยันเลยครับ ไก่ใหม่ไม่เคยใช้ยา หยดเดียว เหลือๆ ไม่ได้ช่วยโปรโมทนะ ดี บอกว่าดีครับ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 02:48:45 pm »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์