เมษายน 29, 2024, 06:36:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  แจ้งราคาไก่อีกครั้งนะครับเห็นโทรมาถามกันเยอะครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งราคาไก่อีกครั้งนะครับเห็นโทรมาถามกันเยอะครับ  (อ่าน 3278 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 12:50:48 am »

แจ้งราคาไก่อีกครั้งนะครับเห็นโทรมาถามกันเยอะครับ
หรือดู ราคาที่  ลิ้งนี้ครับ
http://www.ratbangna.com/price.html

ราคาลูกไก่ซื้อตั้งแต่  5  ตัวขึ้นไปถึงจะมีราคาส่วนลดครับ
ซื้อน้อยกว่านี้ก็ราคาจริงคูณตามจำนวนตัวครับ
ขายลูกไก่ทุกขนาดถ้ามีของตามที่ต้องการ
ราคาตามตารางครับ  อยากได้กี่เดือนก็ราคาตามนั้นครับ

กรุงเทพและปริมณฑล   งดส่ง  ไม่ส่งครับ  ส่งไก่เฉพาะต่างจังหวัดเท่านั้น  กรุงเทพฯมาเอาเองเท่านั้นครับยกเว้นลูกค้าประจำเจ้าเก่าแก่ครับ
(เพราะเจอมาเยอะเวลาส่งในกรุงเทพฯไปส่งให้ถึงบ้านที่ไร  ต้องรอเป็นชั่วโมงๆ  ทั้งๆที่นัดเวลากันแล้วแถมก่อนออกไปส่งไก่ก็โทรคุยกันอีกแต่ไปถึงต้องรอเบื่อครับ  แถมรอเป็นชั่วโมงๆ  ไม่มีที่จอดรถอีก บางที่ก็ต้องจอดตากแดดรอ  จะตายทั้งคนทั้งไก่   งดส่งไปเลยครับตัดปัญหา)

สำหรับท่านที่จะมาเอาเองที่บ้านโทรล่วงหน้าก่อน 1  วัน  และวันที่มาโทรล่วงหน้าก่อนมาอีก  3-4  ชั่วโมงครับ
สำหรับท่านที่บอกจะมาสิ้นเดือน  แต่โทรมาถามทางตั้งแต่ต้นเดือน  ขอเป็นจะมาจริงๆแล้วค่อยโทรมาที่เดียวครับยังไม่ต้องโทรมาถามทางก่อนครับ

ซื้อขายกับรัตบางนาก็ต้องมีกฏกันบ้างครับ  เพราะผมก็มั่นใจไก่ผมว่ามีคุณภาพจริงๆ  ไม่มีหลอกขาย  ตัวไหนรับประกันก็รับประกันตามที่บอก
สั่งไก่โอนเงินจริง  ก็ส่งไก่จริง  น้ำหนักตามรูปที่ลงเท่าไร  น้ำหนักส่งก็ที่ส่งไปให้ก็ต้องเท่าตามรูป   สั่งตัวไหนก็ส่งตัวนั้นครับ
ไม่มีสั่งตัวนี้และส่งตัวอื่นไปไหน   ถ้าไก่เจ็บป่วยก่อนส่งก็จะโทรบอกก่อนส่งว่าจะเปลี่ยนตัวเป็นตัวอื่นหรือคืนเงิน  ถ้าจะคืนเงินก็ไม่มีหัก
  โอนเงินคืนเต็มจำนวนที่โอนมา  และโอนเงินคืนภายในวันนัดที่ส่ง  หรือภายในไม่เกิน  1  วันนับจากคุยกัน
ไม่มีเอาไก่มั่วๆมาขาย  หรือเอาสายพันธุ์มั่วๆมาขาย   ทุกอย่างเน้นคุณภาพ  ทุกตัวสายรัตบางนาทั้งหมด  เน้นเพาะเอง
ถึงผมจะเป็นคนขายจริงผมก็ไม่ใช่แต่เห็นจะเอาแต่เงินอย่างเดียว  ใครจะเอาก็จะขายอย่างเดียว  
คนซื้อต้องการพ่อค้าที่มีคุณภาพไม่มั่ว   ส่วนผมคนขายผมก็จะคัดขายให้แต่ลูกค้าที่มีคุณภาพไม่ขายมั่วๆเหมือนกันครับ
ถ้าลูกค้าพวกที่เรื่องมาก  ผมไม่ขาย
พวกลูกค้ามั่วๆมาผมก็ไม่ขาย  
หรือพวกไม่มีตัวตนผมก็ไม่ขายครับ   ไอ้พวกไม่มีตัวตนนี้เจอมาเยอะ  ส่วนมากจะเป็นพวกฟาร์มใหญ่หรือซุ้มใหญ่ๆทำมาโทรสั่งไก่แต่ไม่กล้าใช้ชื่อจริง  และเบอร์โทรจริงมาสั่ง กลัวรู้ว่าเป็นใคร  แอบๆเอาเบอร์สาธารณะโทรมาแทนเวลาที่ติดต่อสั่งไก่  และยิ่งเวลาส่งจะบอกให้เขียนแค่ชื่อข้างกล่องพอ
ส่วนส่งแล้วเดี๋ยวจะโทรมาถามเบอร์รถและเบอร์คนขับเองจากผมอีกครั้งดึกๆ  คืนประเพศทีไม่ยอมให้รู้ตัวตนเลย  หรือกลัวว่าจะรู้ว่าเป็นใคร  ถ้ากลัวขนาดนั้นก็ไปซื้อที่อื่นครับ  รัตบางนาไม่ขายพวกเรื่องมาก
เพราะทุกวันนี้ก็มีทั้งซุ้มใหญ่ฟาร์มใหญ่ๆมาซื้อแบ่งพวกง่อน100และลูกผสมอยู่ตลอด  เค้าก็ใช้ชื่อจริงนามสกุลจริงเบอร์โทรจริงของฟาร์มนั้นๆเลย  ก็ไม่เห็นเป็นอะไร  เพราะผมไม่สนใจอยู่แล้วครับจะเป็นใครมาจากไหน  แต่เป็นลูกค้าที่มีคุณภาพผมก็ขาย
ถ้ามีลูกค้ามั่วๆมาให้เป็นฟาร์มใหญ่ฟาร์มโตจากไหนก็ไม่ขายครับ  ให้คุณให้ราคาแพงกว่าปกติก็ไม่ขายครับ
เหตุนี้ละครับ  ที่บางคนอยู่ๆ  ผมก็แจ้งว่าไก่ตายดื้อๆ  แต่ไม่มีรูป  และรีบโอนเงินคืนให้เพราะผมไม่อยากขายด้วยครับ  มีลูกค้าหลายท่านเจอแบบนี้มาเยอะครับ  ตอนนี้คงรู้แล้วนะครับเพราะอะไรครับ
ลูกค้าจะชั้นดีชั้นไม่ดีไม่ได้วัดกันที่มีเงินอย่างเดียวครับ
มีเงินแต่ผมจัดให้เป็นลูกค้าชั้นล่างและผมไม่ขายไก่ให้ก็มีเยอะ
ส่วนคนทุนน้อยผมจัดให้เป็นลูกค้าชั้นสูงก็มีเยอะเช่นกันครับ

ขอบคุณลูกค้าชั้นสูงทุกๆท่านที่ทำตามกฏกันครับ

ดูรูปใหญ่กดที่รูปครับ

* 344.JPG (120.88 KB, 512x1150 - ดู 209 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 01:03:36 am »

ฟาร์มรัตบางนาให้มีเงินอย่างเดียวก็เข้ามาซื้อไก่ที่รัตบางนาไม่ได้ครับ
เพราะทางผมเน้นคุณภาพทุกอย่างครับ
พ่อค้ามีคุณภาพ  ไก่มีคุณภาพ   ลูกค้ามีคุณภาพ
ถ้ามีครบ 3 อย่างนี้ก็เกิดการซื้อขายกันครับ
ทางฟาร์มรัตบางนา  เลยบอกได้เลยครับว่ามีเงินอย่างเดียวจะมาซื้อที่ผมไม่ได้ครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
mankaichon
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 05:57:16 pm »

เยี้ยมมากครับ
apichatme
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 08:57:33 pm »

เยี่ยมครับทุกวันนี้ผมก็มีเจ้าง่อนเทาตัวเมีย ลูกเจ้าอสูรเขียว แบ่งไปแต่เล็กๆ เป็นแม่หลักอยู่ครับ ให้ลูกๆโครงสร้าง กระดูกดีมาก นอนคอนหมูไม่มีอกคตสักตัว แม่อื่นนี้มีอกคตเพียบ แต่แม่ง่อนของคุณรัตต้องยอมรับเลยครับ ไม่มีคตเลย แถมเอาเข้ากับพ่อตราด พ่อพม่า ต้องมีเบอร์แข้งติดมาด้วยครับ การันตีเรื่องคุณภาพเลยครับ
ชาติ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:01:21 pm »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

HEAVYKILL
Jr. Member
**

ไก่ชนคือแรงบันดาลใจ

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 05:31:08 pm »

สุดยอดมากเลยคับพี่รัต พี่เป็นไอดอลผมเลยคับ. เอาใจผมไปเลยพี่ 
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:32:33 pm »

หน้า: [1] พิมพ์