มีนาคม 29, 2024, 01:01:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  มุมสบาย สไตล์รัตบางนา
| |-+  พูดคุย-สอบถาม ( รายงานตัวสมาชิก ) (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  ถ า ม คุณรัต ครับ
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ า ม คุณรัต ครับ  (อ่าน 22196 ครั้ง)
NUT
Jr. Member
**

« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 01:42:35 pm »

คุณรัต ครับ ลูกไก่ที่ส่งมา ลักษณะสวยดี ทุกตัวเลย ครับ ขอบคุณครับ 
อยากถามว่าเป็นง่อน 100% หมดเลย หรือ ว่า มีสายพันธุ์อื่นผสมมาด้วยครับ ?
พ่อแม่เป็นตัวไหนครับ? มีรูปด้วยยิ่งดีครับหรือแล้วแต่คุณรัตสะดวก ลงให้ครับ 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:21:51 pm »

และก็เพิ่มเติมครับ คุณรัตให้อาหารยังไงเวลาไหนเป็นอาหารยังไงรูปแบบยังไงครับ 
ไม่ว่าจะเป็นลูกเจี๊ยบ , ไก่รุ่น , ไก่โต ครับ จะได้นำสูตรของคุณรัตมาใช้ในการพัฒนาครับผม ขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วย ครับ 
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:34:00 pm »

ง่อน 100  ทั้งหมดครับสังเกตุจากแข้งครับ อายุน้อยแต่แข้งเริ่มขึ้นสันขึ้นเหลี่ยมและบิดๆแล้วครับ
ส่วนพวกพ่อแม่
ก็มีอย่างเช่นพวกพ่อ  อสูรมาร2  ง่อนนำเข้าตัวใหม่  และอื่นๆ
รูปต้องหาดูในกระทู้เก่าๆไปก่อนครับ ช่วงนี้ไม่สามารถถ่ายรูปได้
ส่วนพวก59พ่อแม่พันธุ์ ไม่สามารถถ่ายรูปให้ดูได้ครับเพราะอันตรายเหมือนชี้เป้าครับ 5555(คนต้องการเยอะครับ)
ลองหาดูรูปเก่าๆได้ครับ  เพราะมีตัวเมียหลายตัวผมจะโชว์รูปต่อสาวๆครับ  พอได้อายุก้ขึ้นมาเป็นแม่หลักครับ
แต่ชุดที่ส่งไปให้ไม่มีเลือดชิดกันครับ ผสมกันได้ครับ
กล่อง  1   ดำ  19ยก    สีออกขาว ติด59
กล่อง  2  ขนน้อย  19ยก  ขนเยอะหน่อย 59เชิงครับ

ทั้งหมด  เป็นคนละพ่อคนละแม่ทั้งหมด
ทั้งหมดเท่ากับมี  4  ชุดครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:37:53 pm »

โชว์ให้ดูตัวอย่างแม่พันธุ์59เลือดเข้มให้ดูสักตัวนะครับ

ในรูปตอนอายุแค่ 5  เดือนครับ  แต่ตอนปัจจุบันแข้งขาและเกล้ดบิดและใหญ่กว่านี้เยอะครับ  ไม่สามารถลงรุปปัจจุบันให้ดูได้ครับ (อันตราย555)

* 1339128246ratbangna.jpg (158.97 KB, 800x600 - ดู 280 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:38:46 pm »

แข้งตอนอายุ 5 เดือนครับ

* 1339128298ratbangna.jpg (155.44 KB, 800x600 - ดู 303 ครั้ง.)

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:45:48 pm »

และก็เพิ่มเติมครับ คุณรัตให้อาหารยังไงเวลาไหนเป็นอาหารยังไงรูปแบบยังไงครับ 
ไม่ว่าจะเป็นลูกเจี๊ยบ , ไก่รุ่น , ไก่โต ครับ จะได้นำสูตรของคุณรัตมาใช้ในการพัฒนาครับผม ขอบคุณ ณ ที่นี้ด้วย ครับ 

ลุกไก่ส่วนมากผมจะให้อาหารไก่ไข่ครับ
โตหน่อยก็ผสมข้าวเปลือกผสมปลายข้าวผสมอาหารไก่ให้กินครับ
หนุ่มก็ให้ข้าวเปลือกผสมวิตามินครับ

ส่วนมากผมจะเน้นให้วิตามินมากกว่ายาครับ

อาหารเสริมก็อาหารหมาแช่น้ำครับให้ทุกวัย  ลุกไก่ก็ให้เยอะหน่อยโตๆก็ให้น้อยหน่อยครับ

ไม่มีสูตรตายตัวครับ  แต่เราจะดูความเหมาะสมครับ  ถ้าดูแล้วไก่ไม่ค่อยโตก็ให้เยอะหน่อยครับ  แต่ดูแล้วใหญ่กว่าปกติก้น้อยหน่อยครับ

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 02:52:22 pm »

เพิ่มเติมอีกอย่างครับ
พยายามถ้าอยากให้ไก่โตเร็ว  อย่าให้ไก่ป่วยครับ
เน้นวิตามินให้ไก่แข็งแรงตลอดครับ

NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 03:08:54 pm »

ง่อน 100  ทั้งหมดครับสังเกตุจากแข้งครับ อายุน้อยแต่แข้งเริ่มขึ้นสันขึ้นเหลี่ยมและบิดๆแล้วครับ
ส่วนพวกพ่อแม่
ก็มีอย่างเช่นพวกพ่อ  อสูรมาร2  ง่อนนำเข้าตัวใหม่  และอื่นๆ
รูปต้องหาดูในกระทู้เก่าๆไปก่อนครับ ช่วงนี้ไม่สามารถถ่ายรูปได้
ส่วนพวก59พ่อแม่พันธุ์ ไม่สามารถถ่ายรูปให้ดูได้ครับเพราะอันตรายเหมือนชี้เป้าครับ 5555(คนต้องการเยอะครับ)
ลองหาดูรูปเก่าๆได้ครับ  เพราะมีตัวเมียหลายตัวผมจะโชว์รูปต่อสาวๆครับ  พอได้อายุก้ขึ้นมาเป็นแม่หลักครับ
แต่ชุดที่ส่งไปให้ไม่มีเลือดชิดกันครับ ผสมกันได้ครับ
กล่อง  1   ดำ  19ยก    สีออกขาว ติด59
กล่อง  2  ขนน้อย  19ยก  ขนเยอะหน่อย 59เชิงครับ

ทั้งหมด  เป็นคนละพ่อคนละแม่ทั้งหมด
ทั้งหมดเท่ากับมี  4  ชุดครับ
ขอบคุณครับ สำหรับ ข้อมูล คุณรัต ครับ 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 03:10:47 pm »

โชว์ให้ดูตัวอย่างแม่พันธุ์59เลือดเข้มให้ดูสักตัวนะครับ

ในรูปตอนอายุแค่ 5  เดือนครับ  แต่ตอนปัจจุบันแข้งขาและเกล้ดบิดและใหญ่กว่านี้เยอะครับ  ไม่สามารถลงรุปปัจจุบันให้ดูได้ครับ (อันตราย555)
ไม่ใช่แต่ ชี้เป้า ละครับ คุณรัต แต่ผม ยังอยากได้เลย ถ้า คุณรัต เอา รูป ตอนที่ มันเด็ดๆ มาลง อิอิ  ขอบคุณสำหรับรูปครับผม
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 03:19:14 pm »

รับทราบตามทุกๆ อย่างที่คุณรัตกล่าวมาครับ ขอบคุณ กับวิธีการให้อาหารและข้อมูลต่างๆมากมายครับ
หลังจากนี้ต้องดูแลลูกไก่ ให้เป็นอย่างดี  และจะติดตามข้อมูลข่าวสาร ในบอดร์ รัตบางนา ตลอดเวลาครับ
มีเด็ดๆ มาจะได้ สั่งจองทัน    พ่อแม่พันธุ์ถ้ามาพร้อมตอนเงินพร้อมก็คงไม่พลาด ครับ 
มีขอสงสัย อะไร จะมาถาม เรื่อยๆ ครับ ขอบคุณ ครับ 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 12:01:13 am »

ลืมถามเลยครับ  ว่า วิตามินที่ คุณรัตบอกมา ชื่ออะไรครับ เป็นแบบไหน ผสมน้ำ หรือยังไงครับ ราคาเท่าไร หาซื้อได้ที่ไหนครับมีรูปให้ดูพอคร่าวๆก็ดีครับ    ใช่ ไบโอ + B 12 หรือป่าวครับ 
ขอบคุณ ล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ 
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:46:02 am »

ตามนี้ครับผมใช้ทุกตัวที่ลงไว้ครับ

http://www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=10.0

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 08:52:12 am »

ที่ผมใช้หลัก  จะใช้วิตามิน บี 12 ฉีด 1 ซีซี  อาทิตย์ละ 2 ครั้ง

ใช้  คาโตรซาล  ฉีด  ครึ่งซีซี  อาทิตย์ละ  1  ครั้ง

มัลติลิม อี  ผสมให้กินวันเว้นวันครับ

NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 07:30:53 pm »

ขอบคุณครับ คุณรัต 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2012, 09:05:20 pm »

คุณรัตครับ ลูกไก่ ที่คุณรัต ส่งมา ตอนเช้าผมปล่อยให้หากินกับให้อาหารนิดหน่อยตกค่ำมาผมจับขัง กกไฟแล้วให้อาหารตลอดทั้งคืน
แบบนี้มีผลเสียไหมครับคุณรัต ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม
หน้า: [1] 2 3 ... 5 พิมพ์