พฤษภาคม 06, 2024, 02:59:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  ประกาศแจ้งการส่งไก่ และปลายทางไม่มีใครไปรับไก่
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศแจ้งการส่งไก่ และปลายทางไม่มีใครไปรับไก่  (อ่าน 5957 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:09:51 pm »

เนื่องรอบส่งไก่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา
ผมได้โทรคุยกับทุกท่านแล้วว่าผมจะส่งไก่ให้ทุกๆท่านที่ผมนัดส่งไก่
ทุกๆท่านก็รับทราบแล้ว  และผมก็ได้ไปส่งให้ทุกท่านตามที่ได้นัดไว้
แต่มีบางท่าน ถึงเวลานัดรับไก่ แต่ไม่ไปตามนั้น
คนรถทัวร์เค้าจะไม่รอ  เค้าจะวางไก่ไว้ตรงที่นัดรับเลย
และไก่หาย  

อย่างนี้ผมไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น   เพราะมีบางท่านที่ไม่ไปตามนัดและไก่หายและได้โทรมาถามหาความรับผิดชอบกับผม
ถ้าเป็นกรณีนี้  ผมไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
เพราะผมได้เขียนกระทู้ปักหมุดให้อ่านตั้งนานแล้ว  วิธีการส่งของผม
ว่าเกิดกรณีนี้  ผมไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นครับ    เพราะผมได้โทรคุยแล้วว่าจะส่งวันไหน
คนรอรับไก่ก็รับทราบกันทุกคนแล้ว  ผมถึงกล้าส่งขึ้นรถทัวร์   แต่ปลายทางมีปัญหาไม่ยอมไปรับไก่ตามเวลาที่แจ้งไว้เอง

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:38:38 pm »

การส่งตามนี้ครับ

การบริการการ ส่งครับ
ส่งทั่วประเทศ ที่ รถทัวร์ผ่าน
ราคา ค่าส่ง กล่องแรก 500 บาทกล่องที่ 2 ขึ้นไป 300 บาท
แต่ถ้าวันนั้นมีคนส่งกันหลายท่าน กล่องละ 300 ทั้งหมดครับ

ส่วนมากจะส่งให้ตอนเย็นๆ ถึงกลางคืนหรือรุ่งสางครับ
จะไม่ส่งให้ตอนกลางวัน เพราะโอกาสไก่ตายเพราะเกิดจากอากาศร้อนได้ครับ เลยจะให้ไก่เดินทางช่วงเย็นมืดๆครับ
แต่ถ้าใครให้สง่ตอนกลางวันก็ได้ครับ แต่จะไม่รับผิดชอบการตายหรือปัญหาของไก่ระหว่างส่งครับ
เพราะผมจะส่งให้ ตอนเย็นๆเท่านั้น ถ้าใครให้ส่งตอนกลางวันก็ได้ครับ แต่ไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นครับ

แล้วเวลาส่ง ผมจะส่งตอนเย็นๆไปให้คนรับส่งไก่ (ผมไม่ได้ส่งเองกับรถทัวร์โดยตรง แต่จะส่งที่คนรับฝากส่งอีกที) เมื่อคนรับส่งไก่ ส่งขึ้นรถทัวร์ คนรับส่งไก่ จะโทรไปบอกเลขข้างรถ และเบอร์โทรคนขับ อีกที่กับเจ้าของใหม่ครับ
เวลานัดส่งไก่ถ้านัดส่งวันไหน ผมจะส่งให้วันนั้นเลย ถ้าผมไม่โทรไปเลื่อนการส่ง ก็แสดงว่าผมจะส่งให้วันนั้น
ให้เปิด โทรศัพท์ ไว้ รอรับ ด้วยครับ คนส่งจะได้โทรไปบอกได้ครับ

และเวลารถทัวร์ถึงที่หมายเวลากี่โมงให้ไปรอรับไก่ ก่อนเวลา ครึ่งชั่วโมง เพื่อไม่ให้เสียเวลารถทัวร์ที่รับส่ง (เพราะผมโดนรถทัวร์โทรมาด่าเวลากกลางคืนเยอะมากๆครับ) อยากให้ไปรับไก่ ให้ตรงต่อเวลา ไปรอก่อนรถทัวร์ไปถึงที่หมายก่อนครึ่งชั่วโมงครับ

เพราะ ถ้า รถทัวร์ไปถึงก่อน รถทัวร์จะเอาไก่วางไว้ที่นัดหมายเลย และถ้าเกิดปัญหา อะไรหรือไก่หาย ผมจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

และถ้าส่งไก่ไปแล้วมีปัญหา ให้โทรหาผมทันที เมื่อรับไก่
และให้เตรียมหลักฐานไว้ยืนยันครับ (ช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะและพวกจะคอยทำรายชื่อเสียเยอะครับ) ให้ถ่ายรูปและคลิป วีดีโอไว้ครับ ให้ยืนยันได้ว่าได้ตัวที่มีปัญหา คืนไก่ที่ส่งไปจริงๆครับ
ถ้าไม่สามารถยืนยันได้ จะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้นครับ

สำหรับภาคใต้
ราคาค่าส่ง ตั้งแต่ 900 ขึ้นไป
ตั้งแต่กรุงเทพ ถึง ประจวบ
แต่ถ้าเลยประจวบไปแล้ว 1300 บาททั้งหมดครับ

ส่วนภาคเหนือ
ช่วงนี้ ราคาจะเพิ่มจากภาคกลางแล้วอีสานอีก 100 บาทครับ
เช่นถ้าส่ง 500 ถ้าเป็นสายเหนือก็ 600
ถ้าส่ง 300 ก็เป็น 400 บาทครับ

ย้ำเน้นๆสำคัญมากๆ
เวลานัดส่งไก่ถ้านัดส่งวันไหน ผมจะส่งให้วันนั้นเลย ถ้าผมไม่โทรไปเลื่อนการส่ง ก็แสดงว่าผมจะส่งให้วันนั้น
ให้เปิด โทรศัพท์ ไว้ รอรับ ด้วยครับ คนส่งจะได้โทรไปบอกได้ครับ

และเวลารถทัวร์ถึงที่หมายเวลากี่โมงให้ไปรอรับไก่ ก่อนเวลา ครึ่งชั่วโมง เพื่อไม่ให้เสียเวลารถทัวร์ที่รับส่ง (เพราะผมโดนรถทัวร์โทรมาด่าเวลากลางคืนเยอะมากๆครับ) อยากให้ไปรับไก่ ให้ตรงต่อเวลา ไปรอก่อนรถทัวร์ไปถึงที่หมายก่อนครึ่งชั่วโมงครับ

เพราะ ถ้า รถทัวร์ไปถึงก่อน รถทัวร์จะเอาไก่วางไว้ที่นัดหมายเลย และถ้าเกิดปัญหา อะไรหรือไก่หาย ผมจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:40:23 pm »

ลงไว้ให้ดูกันตั้งแต่  วันที่  12  กรกฎา 2555  แล้วครับ

หรือดูรายละเอียดเพิ่มเติมที่
http://www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

* 123434.JPG (177.8 KB, 1280x800 - ดู 255 ครั้ง.)

ratbangna
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 04:47:35 pm »

ระหว่างการส่งที่ผมจะรับผิดชอบคือ
ไก่ตายระหว่างส่ง  ไก่หายระว่างทางโดยที่การดูแลรักษาของเด็กรถทัวร์ไม่ดี
อย่างนี้ผมจะรับผิดชอบเองครับ

แต่ในกรณี 
ที่คนรับไม่ไปรับไก่  รถทัวร์เข้าต้องทำเวลาเพราะถือว่าเลยเวลานัดส่งกันแล้ว
ถ้ารถทัวร์ถึงก่อนเวลานัดรถทัวร์จะรอจนกว่าถึงตามเวลานัด
ถ้ารถทัวร์ถึงตรงตามเวลา  แต่คนรับไม่มารับ   รถทัวร์จะเอาไก่วางไว้ตรงนั้นเลย

และถ้าไก่หาย  กรณีอย่างนี้ทางผมจะไม่รับผิดชอบใดๆทั้งสิ้น
เพราะถือว่าเป็นความผิดของคนรับแล้วนะครับ

แดงเถือก
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 10:23:42 pm »

ตามนั้นครับพี่....
pontiwafarm
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:39:49 pm »

อยากได้ของต้องไปให้ตรงเวลาครับ ของๆเราเสียดายครับ
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 12:55:24 pm »

หน้า: [1] พิมพ์