พฤษภาคม 06, 2024, 09:33:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  ห้องค้าขาย ราคาสบายกระเป๋า
| |-+  ซื้อ-ขาย ไก่ชน (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  แจ้งราคา สมาชิกใหม่ๆสักหน่อย เพราะเห็นชอบโวยวายกันเยอะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งราคา สมาชิกใหม่ๆสักหน่อย เพราะเห็นชอบโวยวายกันเยอะ  (อ่าน 1392 ครั้ง)
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 12:11:57 pm »

แจ้งราคา  สมาชิกใหม่ๆสักหน่อย  เพราะเห็นชอบโวยวายกันเยอะ
ทุกวันนี้  โทรมาสั่งไก่และชอบโวยวายกันเยอะ  เจอหลายเจ้ามากๆ
เช่น  โทรมาสั่ง  ย้ำนะครับ  โทรมาบอกจะซื้อแม่ไก่  ต้องการแม่ไก่
แต่ผมบอกราคาไป  แม่ไก่ราคาขั้นต่ำตัวละ  5000  บาท  ก็จะรีบโวยวายใหญ่โต  ทำบอกจะโกงราคาหรอ  บอกหน้าเว็บเห็นเขียนแค่ตัวละ 1000-1500  บาทเอง
ทั้งๆที่พวกคุณๆก็ดูราคาหน้าเว็บผมแล้วและยังจะมาถามทำไหม  ก็เห็นอยู่  ว่า ราคาแค่  1000  -1500  มันเป็น  ราคาลูกไก่ หรือไก่กระทง  อายุแค่ 4-5  เดือนเอง  และจะมาใช้คำพวก  เรียกว่าแม่ไก่    ในการสั่งไก่ทำไมครับ  ไม่ต้องมาสั่งเพื่อ  เผื่อฟลุ๊ค  จะได้แม่ไก่ราคาถูก  คำว่าแม่ไก่  คือ  เป็นไก่ที่จ่ายลูกแล้ว ถึงจะเรียกแม่ไก่   ถ้าเป็นไก่สาว   ก็เรียกไก่สาวครับ
โตๆกันแล้ว  อย่ามาเผื่อฟลุ๊ค กับผม  ผมมีราคา  มาตรฐาน  จะลงไว้ให้ดูตลอด  ถ้าผมจะเปลี่ยนราคา  ผมก็จะเปลี่ยนป้ายราคามาตรฐานด้วย
ถ้ายังเห็นราคาไหน  ก็ราคานั้นครับ  ไม่มีว่าเห็นคนนี้สนใจจริง  บวกเพิ่มเลย  ไม่มีครับกับสาย  รัตบางนา
ผมขายไก่ตามอายุครับ

และก็เจอเยอะอีกอย่างคือ  จะสั่งไก่หนุ่ม  พอบอกไป ราคาไก่หนุ่มใหม่  ราคา  2000-2500  บาทก็โวยวายใหญ่  โตอีก  มาอีกแบบเดี๋ยวกัน กับการสั่งแม่ไก่ เผื่อฟลุ๊ค  บอกเห็นเขียนไว้เลยหน้าเว็บ  ราคาไก่  4-5 เดือนตัวละ  1000-1500  บาท   ก็ทั้งๆที่เห็นอยู่ยังจะมาถามผมอีกหรอ  ว่าราคาไก่หนุ่มเท่าไร
4-5 เดือน  มันแค่ลูกไก่ครับ   อย่ามาสั่งเผื่อฟลุ๊ค  ครับ  หนุ่มๆอ่อนๆ  เป็นไก่ 6-7 เดือนขึ้นไปครับ  ราคาผมตามมาตรฐานที่ผมตั้งเสมอ ไม่เคยโกงราคาใคร

แต่ก็อย่ามาสั่งแบบ  รู้มาก  หรือ  เผื่อฟลุ๊ค  กับผม
ถ้าคุณดูป้ายราคามาตรฐานแล้ว  คุณ  ก็ต้องรู้ว่าราคาไหนเป็นอะไร  อย่ามาโวยวาย เรื่องมากครับทุกวันนี้เจอเยอะ
บอกราคาปุป  โวยวายปับ  บอกราคาหน้าเว็บเขียนเท่านั้นเท่านี้  ก็ผมขายราคาหน้าเว็บอยู่แล้วครับ
แต่จะสั่งก็สั่งบอกอายุไก่มาเลย   เจอเยอะมากๆยิ่งบอกสั่งแม่ไก่นี้ประจำ   แม่ไก่บ้านใครบ้าง อายุ  4-5 เดือน  บอกเรียกว่าสั่งแม่ไก่  อย่างนี้มันเรียกสั่งไก่กระทงครับ   ไก่กระทง รู้จักไหม

และบางเจ้า  ผมลงคลิปขายพวกไก่ที่ตีมาแล้วบ้าง  หรือไก่คัดแข็งแล้ว  พวกแข็งพร้อมชน
และมาขอซื้อตัวเมียคู่เกิด แต่บอกจะเอาราคาแค่  2000  บาท ก็บอกแล้วได้แค่ รุ่นน้องพ่อแม่เดียวกัน  เท่านั้น   ถ้าคู่เกิดอายุก็ขวบแล้ว  เป็นแม่ไก่หมดแล้ว  พวกเต็มหนุ่มชนขวบ
คู่เกิดตัวเมียสวนมากถ้ายังอยู่ก็จะคัดเป็นแม่ไก่หมดแล้ว  
ก็บอกแล้วถ้าเอาคู่เกิด  เป็นแม่ไก่แล้ว  ราคาก็  5000  บาทขึ้นไป
ถ้าจะเอาแค่ 2000  บาทก็ได้แค่ รุ่นน้องพ่อแม่เดียวกันเท่านั้น  จะอายุประมาณแค่ 6 เดือน  ก็เหมือนจะเข้าใจ  และก็จะทำคุยให้ผมงง  คุยเวียนไปเวียมา
บอกจะเอาคู่เกิดก็บอกราคาแล้วว่าเท่าไร  จะเอา  2000  บาท   ก็ได้แค่รุ่นน้อง  และก็ตกลงสั่ง  แต่พอจะโอนเงิน  ก็โทรคุยกันก่อน   ผมก็บอกแล้วเป็นตัวน้องของตัวที่ลงคลิปให้ดู  ก็โวยวาย  บอกวันนั้น  บอกว่าผมเป็นคนบอกเองจะให้คู่เกิด  ผมก็บอกจะเอาคู่เกิดก็มีราคา  5000  ก็โวยวาย  บอกเห็นคนต้องการจริง  รีบขึ้นราคาเลยหรอ  ตกลง  ใครงงกันแน่ครับ  วันนั้นที่ผมบอกๆไปไม่เข้าใจหรอ  คู่เกิด  ตอนนี้ชนขวบแล้ว  ราคาอยู่ที่ตัวละ  5000  บาทขั้นต่ำ  แต่จะบังคับเอาตัวละ  2000  บาทก็ได้แค่ครอกน้องเท่านั้น   และทำโวยวายด่าผมอีก

พวกลูกค้าใหม่ๆช่วยอ่านหน่อยนะครับ  จะสั่งอะไรใช้คำพูดให้ถูกๆด้วย
แม่ไก่  คือ  แม่ไก่
ไก่เต็มหนุ่ม  คือ  ไก่เต็มหนุ่ม
ไก่หนุ่มอ่อนๆ  คือ  ไก่หนุ่มอ่อนๆ
ไก่รุ่น  คือ  ไก่รุ่น
ลูกไก่  คือ  ลูกไก่นะครับ

ราคาต่างกันมากครับในแต่ละรุ่นครับ
ก่อนจะโวยวายอะไร  ช่วยย้อนกลับไปดูสิ  ว่าคุณสั่งอะไร  คุณต้องการอะไร  ราคาเท่าไร
อย่าหวังเผื่อฟลุ๊คครับ

* 344.JPG (120.88 KB, 512x1150 - ดู 174 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2014, 12:22:20 pm »

ราคาผมลงเป็นแบบมาตรฐาน  ครับ  ถ้ายังเห็นราคาหน้าบอร์ดเท่าไรก็ราคานั้นครับ

* 1340553735ratbangna.JPG (33.75 KB, 550x510 - ดู 455 ครั้ง.)

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
หน้า: [1] พิมพ์