พฤษภาคม 03, 2024, 11:03:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: กลับสู่เว็บหลัก  www.ratbangna.com
    เน้น ขายง่อน 100  และลูกผสมง่อนทุกสายพันธุ์  (สายพันธุ์หลัก  คือ  ตีตัวทุบหลังไล่บ้อง  ลำโต)
    โทร. 085-1354742 DTAC / 087-8221417 AIS
   ID​ Line​ : ratbangna3​ หรือ​จะแอดไลน์ด้วยเบอร์โทรก็แอดได้ทั้ง​ 2​ เบอร์เลยครับ

ราคา  การส่ง  เลขบัญชี  www.ratbangna.com/webboard/index.php?topic=16.msg96

ประกาศ สำหรับการสมัครสมาชิกใหม่ ให้ตั้งชื่อเป็นภาษาไทยนะครับ ขออนุมัติเฉพาะชื่อภาษาไทยเท่านั้นนะครับ

แจ้งเพิ่มเติมสำหรับพูดคุยผ่านโทรศัพท์ ติดต่อได้ช่วงเวลา  08:00-20:00  น. เท่านั้น  แต่สำหรับท่านที่โอนเงินสั่งไก่แล้วหรือมีนัดส่งไก่ และลูกค้าเก่า ติดต่อได้  24  ชั่วโมงครับ 

เพิ่มอีกช่องทาง การติดตาม อัพเดทข่าวสาร  รัต บางนา  Facebook   :  https://www.facebook.com/100007959675826

+  รัตบางนา เว็บบอร์ด
|-+  มุมสบาย สไตล์รัตบางนา
| |-+  พูดคุย-สอบถาม ( รายงานตัวสมาชิก ) (ผู้ดูแล: ratbangna, moc_kaichon)
| | |-+  ถ า ม คุณรัต ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ า ม คุณรัต ครับ  (อ่าน 22333 ครั้ง)
นกจอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2012, 02:43:04 pm »

คับพี่ ขอบคุณคับ ก็จะเลี้ยงพวกที่เหลือให้ โตคับ และถ้า พี่รัตมี ลูกไก่เด็ดๆ มาอีก ก็ จะสั่งจอง มา เลี้ยงอีกคับ 
ratbangna
Administrator
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 09:11:48 am »

ยินดีครับ

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
นกจอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 06:50:34 pm »

คับพี่ ไก่ พี่ นิ กินเก่งมาก ยังไม่พอเลือกกินด้วยคับ ฮ่าๆ ต่่างจากไก่ตัวอื่นมากเลยคับ ไก่พี่กินแต่หัวอาหารดีๆ ทั้งนั้น 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2012, 06:58:07 pm »

เห็นด้วยครับ ไก่คุณรัต ยังกับไก่ ไฮโซ ครับ อาหาร อื่นๆ ไม่กิน ครับถ้าไม่มีหัวอาหารดีๆ ผสม ฮ๋าๆๆๆ 
ratbangna
Hero Member

ขายง่อน100 ของแท้ๆๆ การันตีด้วยประวัติการขาย

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 01:28:26 am »

พอดีอยู่กับผมจะให้กินดีทุกอย่างเพื่อบำรุงร่างกายไว้ก่อนนะครับ555

เน้นขายง่อน100 ของแท้ๆๆ  ไม่เหมือนบางที่เอาไก่ลูกผสมมาถอนขนคอและเอามาขายบอกง่อน100
ง่อน100จากรัตบางนาของแท้ 100 % เป็นสายเลือดไซง่อนแท้จากต้นกำเนิดไซง่อน การันตีความเป็นง่อน 100 ด้วยโครงสร้าง รูปร่างหน้าตา เกล็ดแข้งขา ความรุนแรง
ทุกอย่างของร่างกายสืบสายเลือดง่อนแท้ๆมาแต่โบราณ เน้นตีตัวไล่บ้องลำโต
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2012, 05:57:41 pm »

ครับ ดี มากๆ เลย สูตร คุณรัต 
นกจอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 06:39:41 pm »

พอดีอยู่กับผมจะให้กินดีทุกอย่างเพื่อบำรุงร่างกายไว้ก่อนนะครับ555
ดี มากครับพี่รัต ไม่ได้เข้ามาดูเว็ป ซะ นานเลย
นกจอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 06:42:26 pm »

ช่วงนี้ไก่ กำลัง จะลงมาเยอะเลย พี่รัตเพาะไว้ที่ไหนมั่งหรอ คับ พี่ เพาะจาก บ้านแล้วไปปล่อยที่สวนเลย หรือ เพาะจากสวนแล้วเอาขึ้นมาที่บ้านคับ หรือเพาะไว้ทุกที่เลย   
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 03, 2013, 07:31:19 pm »

ช่วงนี้ไก่ กำลัง จะลงมาเยอะเลย พี่รัตเพาะไว้ที่ไหนมั่งหรอ คับ พี่ เพาะจาก บ้านแล้วไปปล่อยที่สวนเลย หรือ เพาะจากสวนแล้วเอาขึ้นมาที่บ้านคับ หรือเพาะไว้ทุกที่เลย   

เพาะไว้ทุกที่เลยครับแต่จะปล่อยที่สวนเยอะครับ

นกจอก
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:10:29 am »

ครับผม ไม่ได้ เข้ามานานเลย พี่รัตเป็นไงมั่งครับ ใกล้หายยัง ครับ ช่วงนี้ฝนตก ถ้าจะแย่ครับพี่ ไก่ปวดตามสภาพ ต้อง รักษา 
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:22:15 am »

สวัสดี ครับ คุณรัต มาถาม ตาม เคย ครับ 
การที่ จะเอาไก่มาผสมกัน อายุห่างกันมากมีผลเสียไหมครับ หรือไม่เกี่ยวกันเลยครับ ?
อย่างเช่น แม่ไก่ อายุ 2ปี กับ ไก่ หนุ่ม เพิ่งอายุ 1ปี หรือน้อยกว่านั้น
กับ พ่อไก่ที่ อายุ 2ปี กับไก่สาว ใหม่ๆ เพิ่ง ไข่ อายุห่างกันแบบ นี้ จะมีผลเสียป่าว ครับ ลูกที่ออกมา
เห็น หลายๆ คนพูดไม่ตรงกัน จึงขอถาม คุณรัต ครับ ผม
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้า ครับ   
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 12:15:51 am »

อันนี้แล้วแต่คนเลี้ยงครับ
ถ้าคนเลี้ยงรู้จักการบำรุงไก่ก็ไม่มีผลอะไรครับ  จะไก่แก่แค่ไหนก็ไม่มีปัญหาครับ
อย่างผมใช้พวกยาฉีดพวกบำรุง  ร่างกาย บำรุงน้ำเชื้อ  บำรุงรังไข่  ก็ไม่มีผลครับ

แต่ถ้าเลี้ยงแบบตาสีตาสา ปล่อยผสมเองตามมีตามเกิด พวกไก่แก่จะไม่นิยมเอามาผสมครับ  เพราะให้ลูกกระดูกไม่ดี น้ำขนไม่ได้   เก่งแค่ไหนก็เลี้ยงตีบ่อนใหญ่ยากครับ  นิยมผสมไว้ทำพันธุ์อย่างเดียวครับ

ทางผมถ้าจะผสมไก่  เน้นบำรุงให้ร่างกายแข็งแรงทั้งพ่อแม่พันธุ์  จะแก่แค่ไหนถ้าผสมติดก็ผสมได้ครับ
แต่ไก่สาวจะไม่เอาครอกแรกแค่นั้นครับ  เพราะครอกแรกส่วนใหญ่จะไม่สมบูรณ์เต็ม 100  ครับ
ตัวผู้ถ้าผมจะผสมผมจะใช้อายุ  1  ขวบไปแล้วครับ จนถึงน้ำเชื้อหมดถึงเลิกผสม
ตัวเมียอายุประมาณ  8  เดือนไปแล้ว จนถึงไม่ไข่แล้วถึงเลิกผสมครับ
ของผมถึงจะแก่แค่ไหน  ถ้าผมผสมเองกับมือ  ไม่มีปัญหาเรื่องกระดูกและน้ำขนเหมือนที่อื่นๆครับ
ว่างๆจะมาเขียนเพิ่มเติมรายละเอียดเพิ่มอีกครับ

NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:48:17 am »

อันนี้แล้วแต่คนเลี้ยงครับ
ถ้าคนเลี้ยงรู้จักการบำรุงไก่ก็ไม่มีผลอะไรครับ  จะไก่แก่แค่ไหนก็ไม่มีปัญหาครับ
อย่างผมใช้พวกยาฉีดพวกบำรุง  ร่างกาย บำรุงน้ำเชื้อ  บำรุงรังไข่  ก็ไม่มีผลครับ

แต่ถ้าเลี้ยงแบบตาสีตาสา ปล่อยผสมเองตามมีตามเกิด พวกไก่แก่จะไม่นิยมเอามาผสมครับ  เพราะให้ลูกกระดูกไม่ดี น้ำขนไม่ได้   เก่งแค่ไหนก็เลี้ยงตีบ่อนใหญ่ยากครับ  นิยมผสมไว้ทำพันธุ์อย่างเดียวครับ

ทางผมถ้าจะผสมไก่  เน้นบำรุงให้ร่างกายแข็งแรงทั้งพ่อแม่พันธุ์  จะแก่แค่ไหนถ้าผสมติดก็ผสมได้ครับ
แต่ไก่สาวจะไม่เอาครอกแรกแค่นั้นครับ  เพราะครอกแรกส่วนใหญ่จะไม่สมบูรณ์เต็ม 100  ครับ
ตัวผู้ถ้าผมจะผสมผมจะใช้อายุ  1  ขวบไปแล้วครับ จนถึงน้ำเชื้อหมดถึงเลิกผสม
ตัวเมียอายุประมาณ  8  เดือนไปแล้ว จนถึงไม่ไข่แล้วถึงเลิกผสมครับ
ของผมถึงจะแก่แค่ไหน  ถ้าผมผสมเองกับมือ  ไม่มีปัญหาเรื่องกระดูกและน้ำขนเหมือนที่อื่นๆครับ
ว่างๆจะมาเขียนเพิ่มเติมรายละเอียดเพิ่มอีกครับ
ขอบคุณมากครับ คุณรัต
NUT
Jr. Member
**

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 09:52:08 am »

ยาฉีดพวกบำรุงร่างกาย บำรุงน้ำเชื้อ  บำรุงรังไข่   ตัวยาของคุณรัตใช้ตัวไหนครับ ?
ขอบคุณล่วงหน้าครับ 
ratbangna
Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 30, 2013, 11:19:20 am »

ใช้ บำรุงร่างกายครับแข็งแรงทนทาน  ลูกดกไข่เยอะ น้ำเชื้อแข็งแรง
1.B12 ฉีด
2.คาโตซาล  ฉีด
3.วิตาบีรวม  ฉีด
4.VITOP
5.น้ำมันปลา(ของนอก)
6.แบรนเม็ด
7.แคลเซียม ฉีด
8.บีคอมแพค
9.ยากันเป็นหมัน ฉีด
10.ยาสมุนไพรสูตรรัตบางนา
คราวๆตัวหลัก  และมีอีกเยอะครับที่ใช้อยู่พวกนี้ตัวหลักๆสำคัญ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์